അബുദാബി പകർച്ചവ്യാധിയെ പ്രതിരോധിച്ച ലോകത്തിലെ ഒന്നാം നഗര സ്ഥാനം നിലനിർത്തി

അബുദാബി: വികസിതവും കരുത്തുറ്റതുമായ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾ, പ്രതിബദ്ധത, നേതൃത്വം എന്നിവയ്ക്കായി അബുദാബി ആഗോളതലത്തിൽ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും പകർച്ചവ്യാധിയെ പ്രതിരോധിക്കുന്ന നഗരങ്ങളുടെ പട്ടികയിൽ വീണ്ടും ഒന്നാമതെത്തിയതായി അബുദാബി മീഡിയ ഓഫീസ് (എഡിഎംഒ) റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

ഡീപ് നോളജ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ (ഡികെജി) ലണ്ടൻ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഡീപ്‌ടെക് അനലിറ്റിക്കൽ സബ്‌സിഡിയറിയായ ഡീപ് നോളജ് അനലിറ്റിക്‌സ് (ഡികെഎ) പുറത്തിറക്കിയ റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരമാണിത്. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 100 നഗരങ്ങൾ പരിശോധിച്ച് ഡികെഎ റിപ്പോർട്ടിൽ ചേർത്തിട്ടുണ്ട്.

കോവിഡ്-19ന്റെ വ്യാപനം തടയുന്നതിനും ഭാവിയിൽ സമാനമായ പൊതുജനാരോഗ്യ പ്രശ്‌നങ്ങൾക്കുള്ള പ്രതിരോധവും സന്നദ്ധതയും പ്രകടമാക്കുന്നതിനും നഗര ഗവൺമെന്റുകൾ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന ആറ് പാരാമീറ്ററുകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് റിപ്പോർട്ട്.

ആറ് പരാമീറ്ററുകൾ:
• സർക്കാർ കാര്യക്ഷമത
• സാമ്പത്തിക പ്രതിരോധശേഷി
• ഹെൽത്ത് കെയർ മാനേജ്മെന്റ്
• ക്വാറന്റീൻ മുൻകരുതലുകൾ
• വാക്സിനേഷൻ തന്ത്രം
• സാംസ്കാരികത പാലിക്കൽ

2021 ന്റെ ആദ്യ പകുതിയിൽ DKA പ്രസിദ്ധീകരിച്ച സമാനമായ ഒരു റിപ്പോർട്ട് ആഗോള COVID-19 പ്രതികരണത്തിൽ അബുദാബിയെ മികച്ച നഗരമായി തിരഞ്ഞെടുത്തു.

എമിറേറ്റിന്റെ സമഗ്രവും കാര്യക്ഷമവും സമയോചിതവുമായ COVID-19 പാൻഡെമിക് പ്രതികരണത്തെ ഈ അംഗീകാരം പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു.

എമിറേറ്റ് പ്രതിദിനം 500,000-ത്തിലധികം ടെസ്റ്റുകളുടെ COVID-19 ടെസ്റ്റിംഗ് ശേഷി കൈവരിക്കുകയും എമിറേറ്റിലുടനീളം 27 ഡ്രൈവ്-ത്രൂ ടെസ്റ്റിംഗ്, വാക്സിനേഷൻ കേന്ദ്രങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കുകയും ഏകദേശം 100 ശതമാനം കമ്മ്യൂണിറ്റികൾ COVID-19 വാക്സിനേഷൻ സ്വീകരിക്കുകയും ചെയ്തു.

കൂടാതെ, ആശുപത്രികളിലെ രോഗികളില്‍ കിടക്കകളുടെ എണ്ണവും വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന തീവ്രപരിചരണ കിടക്കകളുടെ എണ്ണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് 300 ശതമാനം ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ ശേഷി 200% വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിൽ അബുദാബി വിജയിച്ചു.

ആഗോള തലത്തിൽ, COVID-19 പാൻഡെമിക്കിനെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങളിൽ അബുദാബി ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു. COVID-19 വാക്സിനുകൾക്കും ചികിത്സാ കണ്ടുപിടുത്തങ്ങൾക്കും വേണ്ടിയുള്ള ക്ലിനിക്കൽ പരീക്ഷണങ്ങളിൽ നഗരം പങ്കെടുക്കുന്നു. കൂടാതെ, വാക്സിൻ, മെഡിസിൻ വികസനം, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വിതരണം എന്നിവയുടെ വേഗത ത്വരിതപ്പെടുത്തുന്നതിനും മുന്‍‌ഗണന നല്‍കുന്നു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News