2024ലെ ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ആം ആദ്മി പാർട്ടി ഒറ്റയ്ക്ക് മത്സരിക്കുമെന്ന് കെജ്രിവാൾ

ന്യൂഡല്‍ഹി: പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദിക്കെതിരെ സഖ്യമുണ്ടാക്കാനുള്ള പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളുടെ ശ്രമങ്ങൾക്ക് തിരിച്ചടി നൽകി ഡൽഹി മുഖ്യമന്ത്രിയും ആം ആദ്മി പാർട്ടി (എഎപി) ദേശീയ കൺവീനറുമായ അരവിന്ദ് കെജ്രിവാൾ. പഞ്ചാബിലെ വിജയത്തിനു ശേഷം 2024 ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ബിജെപിക്ക് ബദലായി സ്വയം ഉയർത്തിക്കാട്ടാനാണ് എഎപി ശ്രമിക്കുന്നത്.

നിലവിൽ പാർട്ടിയുടെ ശ്രദ്ധ മുഴുവൻ ഗുജറാത്തിലെ നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിലാണ്. ‘മേക്ക് ഇന്ത്യ നമ്പർ 1’ കാമ്പെയ്‌നിലൂടെ ഇന്ത്യയിലെ 130 കോടി പൗരന്മാരുടെ ഒരു സഖ്യം കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ കെജ്‌രിവാൾ ഞായറാഴ്ച പാർട്ടി അംഗങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഗുജറാത്തിൽ ആപ്പിന്റെ വർദ്ധിച്ചു വരുന്ന ജനപ്രീതി ബിജെപിയെ ഉലച്ചതായി കെജ്‌രിവാൾ അവകാശപ്പെട്ടു. ബ്രിട്ടീഷ് സാമ്രാജ്യത്വത്തിന് അന്ത്യം കുറിക്കാൻ 75 വർഷം മുമ്പ് ഇന്ത്യയിലെ ജനങ്ങൾ ഒന്നിച്ചിരുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അതുപോലെ, ഇന്ത്യയെ ലോകത്തിലെ ഒന്നാം നമ്പർ ആക്കുന്നതിന് രാജ്യത്തെ ജനങ്ങളെ ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരേണ്ടതുണ്ട്.

ഞായറാഴ്ച ഡൽഹിയിൽ നടന്ന തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട പ്രതിനിധികളുടെ ആദ്യ ദേശീയ സമ്മേളനത്തിൽ സംസാരിക്കവേ, 2024 ലെ പൊതുതെരഞ്ഞെടുപ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ആപ്പിന്റെ തന്ത്രത്തെ കുറിച്ച് ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുകയാണെന്ന് കെജ്രിവാൾ പറഞ്ഞു. എന്നാൽ, കൃത്രിമത്വത്തിന്റെ കണക്ക് എനിക്ക് മനസ്സിലാകുന്നില്ല. പാർട്ടിയുടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ജനപ്രീതി തടയാൻ എഎപി നേതാക്കൾക്കെതിരെ കള്ളക്കേസുകൾ കെട്ടിച്ചമയ്ക്കുകയാണെന്നും കെജ്രിവാൾ ആരോപിച്ചു. “ഞാൻ അഴിമതിക്കെതിരെയാണ് പോരാടുന്നതെന്ന് ചെങ്കോട്ടയിൽ നിന്ന് പറയുന്നവർ അഴിമതിക്കെതിരെയല്ല, എഎപിക്കെതിരെയാണ് പോരാടുന്നത്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആപ്പ് നേതാക്കൾക്കെതിരെ അഴിമതി ആരോപണങ്ങൾ തുടരുന്നു

ആം ആദ്മി പാർട്ടി നേതാക്കളുടെ തുടർച്ചയായ അറസ്റ്റുകൾ പാർട്ടിയെയും പാർട്ടിയുടെ സ്ഥാപകനും കൺവീനറുമായ അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിനെതിരെ ഗുരുതരമായ ചോദ്യങ്ങൾ ഉയർത്തുന്നുണ്ട്. അഴിമതി വിരുദ്ധ സമരത്തിൽ നിന്ന് പിറവിയെടുത്ത പാർട്ടിയുടെ നേതാക്കൾ, അഴിമതി തുടച്ചുനീക്കുമെന്നും രാഷ്ട്രീയം മാറ്റുമെന്നും പ്രതിജ്ഞ ചെയ്ത് മുഖ്യമന്ത്രിയായ കെജ്രിവാളും നേതാക്കളും തുടർച്ചയായി അഴിമതിക്കേസുകളിൽ കുടുങ്ങുന്നതിനാൽ ഈ ചോദ്യങ്ങൾ കൂടുതൽ പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നു.

അഴിമതി ആരോപണ വിധേയനായ നേതാവ് സ്ഥാനമൊഴിയണമെന്നും ആദ്യ അന്വേഷണത്തിൽ തന്നെ നിരപരാധിത്വം തെളിയിക്കണമെന്നും കെജ്രിവാൾ തന്നെ പറയാറുണ്ടായിരുന്നു. എന്നാൽ, പത്മവിഭൂഷൺ നല്‍കണമെന്ന് കെജ്രിവാള്‍ ശുപാര്‍ശ ചെയ്ത ആരോഗ്യമന്ത്രി സത്യേന്ദർ ജെയിൻ അഴിമതിക്കേസിൽ കഴിഞ്ഞ 4 മാസമായി ജയിലിൽ കഴിയുകയാണെങ്കിലും കെജ്‌രിവാൾ അദ്ദേഹത്തെ ആ സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയിട്ടില്ല.

കെജ്‌രിവാൾ തന്നെ തന്റെ നേതാക്കളെ രൂക്ഷമായി പുകഴ്ത്തുന്നു. പക്ഷേ, തന്റെ പ്രതിരോധത്തിൽ വ്യക്തമായ തെളിവുകളൊന്നും നൽകാൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിയുന്നില്ല. ആം ആദ്മി പാർട്ടിയുടെ സത്യസന്ധതയെയും അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാളിന്റെ ഉദ്ദേശ്യത്തെയും ചോദ്യം ചെയ്യുന്ന കാരണവും ഇതുതന്നെയാണ്.

പാർട്ടി അദ്ധ്യക്ഷൻ അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാൾ തന്റെ നേതാക്കൾ നിരപരാധികളാണെന്ന് കോടതിയിൽ തെളിയിക്കുകയും അതിന് കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ തക്ക മറുപടി നൽകുകയും വേണം. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദി റഫാൽ അഴിമതിക്കേസിൽ ആരോപണ വിധേയനായപ്പോൾ ഇതേ നടപടിക്രമം പാലിച്ചു. ആർക്കും വാക്കാൽ മറുപടി നൽകാതെ എല്ലാ രേഖകളും കോടതിയിൽ കാണിച്ച് നിരപരാധിയാണെന്ന് തെളിയിച്ച് മടങ്ങി. കെജ്‌രിവാളും അദ്ദേഹത്തിന്റെ പാർട്ടി നേതാക്കളും നിരപരാധികളാണെങ്കിൽ അവരും ഇതേ പാത സ്വീകരിക്കണം.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News