ശ്രീലങ്കയ്‌ക്കുള്ള സാമ്പത്തിക സഹായം നിർത്തിവച്ചെന്ന റിപ്പോർട്ടുകൾ ഇന്ത്യ നിഷേധിച്ചു

ന്യൂഡൽഹി: ശ്രീലങ്കയ്ക്ക് കൂടുതൽ സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകേണ്ടതില്ലെന്ന് ഡൽഹി തീരുമാനിച്ചെന്ന മാധ്യമങ്ങളുടെ ആരോപണം കൊളംബോയിലെ ഇന്ത്യൻ ഹൈക്കമ്മീഷൻ ചൊവ്വാഴ്ച നിഷേധിച്ചു.

“സാധ്യമായ എല്ലാ വഴികളിലും ഞങ്ങൾ ശ്രീലങ്കയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നത് തുടരുന്നു, പ്രത്യേകിച്ചും ശ്രീലങ്കയുടെ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള സാമ്പത്തിക വീണ്ടെടുപ്പിനും വിപുലീകരണത്തിനുമായി നിർണായകമായ ശ്രീലങ്കൻ സാമ്പത്തിക മേഖലകളിൽ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള ദീർഘകാല നിക്ഷേപം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ. ഞങ്ങൾ വാർത്താ റിപ്പോർട്ടുകൾ അവലോകനം ചെയ്തു. ശ്രീലങ്കയിലെ ജനങ്ങളെ അവരുടെ വെല്ലുവിളികളെ അതിജീവിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് ഈ വർഷം 4 ബില്യൺ ഡോളറിന്റെ അഭൂതപൂർവമായ ഉഭയകക്ഷി സഹായം ഇന്ത്യ നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ഊന്നിപ്പറയാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു,” ഹൈക്കമ്മീഷൻ ട്വീറ്റുകളുടെ ഒരു പരമ്പരയിൽ പ്രസ്താവിച്ചു.

“മറ്റ് ഉഭയകക്ഷി, ബഹുരാഷ്ട്ര പങ്കാളികൾക്കുള്ള നിലവിലെ സാമ്പത്തിക പ്രശ്‌നങ്ങളിൽ ശ്രീലങ്കയ്‌ക്ക് വേഗത്തിലുള്ള സഹായത്തിനായി ഇന്ത്യയും വാദിച്ചു. ഐ‌എം‌എഫും ശ്രീലങ്കൻ ഗവൺമെന്റും തമ്മിലുള്ള സ്റ്റാഫ് ലെവൽ കരാറിന്റെ സമാപനവും ഞങ്ങൾ ശ്രദ്ധിച്ചു. ഐ‌എം‌എഫിന്റെ തുടർച്ചയായ സ്വീകാര്യത കടം കൈകാര്യം ചെയ്യാനുള്ള ശ്രീലങ്കയുടെ ശേഷി ഉൾപ്പെടെ നിരവധി ഘടകങ്ങളെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു,” ഹൈക്കമ്മീഷന്‍ പറഞ്ഞു.

ശ്രീലങ്കയിൽ ഏകദേശം 3.5 ബില്യൺ ഡോളറിന്റെ സജീവമായ ഉഭയകക്ഷി വികസന സഹകരണ പദ്ധതികളും ഇന്ത്യയ്ക്കുണ്ടെന്നും, പ്രശസ്ത ഇന്ത്യൻ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഉന്നത പഠനത്തിനും നൈപുണ്യ വികസനത്തിനുമുള്ള സ്കോളർഷിപ്പിൽ നിന്ന് ശ്രീലങ്കക്കാർക്ക് തുടർന്നും പ്രയോജനം ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഹൈക്കമ്മീഷൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“ശ്രീലങ്കയുമായുള്ള അടുത്തതും ദീർഘകാലവുമായ ബന്ധത്തിന്റെ” ഈ വശങ്ങൾ രാജ്യത്തിന്റെ നിലവിലെ സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയെ സഹായിക്കുന്നുവെന്ന് ട്വിറ്ററിൽ ഹൈക്കമ്മീഷന്‍ പ്രസ്താവിച്ചു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment