ഫ്ലൈറ്റ് അറ്റൻഡന്റര്‍മാര്‍ക്ക് ഷിഫ്റ്റുകൾക്കിടയിൽ കൂടുതൽ വിശ്രമം ആവശ്യമാണെന്ന് എഫ്എഎ

വാഷിംഗ്ടൺ: ഫെഡറൽ ഏവിയേഷൻ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷൻ ചൊവ്വാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ച ചട്ടമനുസരിച്ച്, വിമാനക്കമ്പനികൾ ഫ്ലൈറ്റ് അറ്റൻഡന്റര്‍മാര്‍ക്ക് ഷിഫ്റ്റുകൾക്കിടയിൽ കുറഞ്ഞത് 10 മണിക്കൂർ വിശ്രമം ഡ്യൂട്ടി നൽകേണ്ടതുണ്ട്, നിലവിലുള്ളതിനേക്കാൾ ഒരു മണിക്കൂർ കൂടി. അധിക മണിക്കൂർ വിശ്രമം അവരുടെ സുരക്ഷയ്ക്ക് സഹായകമാകുമെന്ന് ആക്ടിംഗ് എഫ്എഎ അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റർ ബില്ലി നോലെൻ പറഞ്ഞു.

ഫ്ലൈറ്റ് അറ്റൻഡന്റുമാരുടെ വിശ്രമ ആവശ്യകത വർദ്ധിപ്പിക്കാനും ചില സാഹചര്യങ്ങളിൽ കുറച്ച് വിശ്രമത്തോടെ ജോലിക്കാരെ അനുവദിക്കുന്ന വ്യവസ്ഥ ഒഴിവാക്കാനും 2018-ൽ കോൺഗ്രസ് എഫ്എഎയോട് നിർദ്ദേശിച്ചിരുന്നു. ഇത് ഞങ്ങൾക്ക് വളരെയധികം സമയമെടുത്തു. പക്ഷേ, ഞങ്ങൾ ഒടുവിൽ ആ തീരുമാനത്തിലെത്തി എന്ന് നോലൻ ഒരു വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

ഫ്‌ളൈറ്റ് അറ്റൻഡന്റ്‌സ് അസോസിയേഷൻ വർഷങ്ങളായി വിശ്രമ സമയ ആവശ്യങ്ങൾ വിപുലീകരിക്കാൻ പോരാടുകയാണ്. കോൺഗ്രസ് വലിയ മാർജിനിൽ വോട്ട് ചെയ്തതിന് ശേഷവും ട്രംപ് ഭരണകൂടം വിപുലീകരണത്തെ ഇല്ലാതാക്കാൻ ശ്രമിച്ചുവെന്ന് യൂണിയൻ പ്രസിഡന്റ് സാറ നെൽസൺ ആരോപിച്ചു.

2019 ലും 2021 ലും അധിക വിശ്രമ ആവശ്യകതയെക്കുറിച്ച് FAA പൊതു അഭിപ്രായങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്തുകയും എയർലൈനുകൾ, ഫ്ലൈറ്റ് അറ്റൻഡന്റര്‍മാര്‍, പൊതുജനങ്ങൾ എന്നിവരിൽ നിന്ന് 1,000-ലധികം അഭിപ്രായങ്ങൾ ലഭിക്കുകയും ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment