മൈക്കൽ ജാക്സന്റെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്ന ആൽബം ‘ത്രില്ലർ’ പുതിയ പേരിടാത്ത ഡോക്യുമെന്ററിയുടെ വിഷയമാകും

വാഷിംഗ്ടൺ : പോപ്പ് ഇതിഹാസത്തിന്റെ എസ്റ്റേറ്റും സോണി മ്യൂസിക് എന്റർടൈൻമെന്റും ചേർന്ന് മൈക്കൽ ജാക്‌സന്റെ എക്കാലത്തെയും ഏറ്റവുമധികം വിറ്റഴിക്കപ്പെടുന്ന ആൽബമായ ‘ത്രില്ലറി’നെക്കുറിച്ചുള്ള അനൗദ്യോഗിക ഡോക്യുമെന്ററി തയ്യാറാക്കുന്നു.

ഡെഡ്‌ലൈൻ അനുസരിച്ച്, പേരിടാത്ത ഡോക്യുമെന്ററി സംവിധാനം ചെയ്യുന്നത് പ്രശസ്ത സംഗീത ചരിത്രകാരനും പത്രപ്രവർത്തകനും ഡോക്യുമെന്ററി ഫിലിം മേക്കറുമായ നെൽസൺ ജോർജാണ്.

ജാക്സന്റെ ‘ത്രില്ലർ’ യുഎസിൽ മാത്രം 34 ദശലക്ഷത്തിലധികം കോപ്പികൾ വിറ്റു, ലോകമെമ്പാടും 100 ദശലക്ഷം കോപ്പികൾ വിറ്റു. ഏകദേശം 40 വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് പുറത്തിറങ്ങിയ ആൽബം എട്ട് ഗ്രാമി അവാർഡുകൾ നേടുകയും ഏഴ് മികച്ച 10 സിംഗിളുകൾ നേടുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഡോക്യുമെന്ററിയെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു റിലീസനുസരിച്ച്, “മ്യൂസിക് വീഡിയോ ഫോർമാറ്റിനെ പുനർനിർവചിക്കുകയും ആഗോളതലത്തിൽ പ്രേക്ഷകരെ ആകർഷിക്കുകയും ചെയ്ത റെക്കോർഡ് ബ്രേക്കിംഗ് ആൽബത്തിന്റെ നിർമ്മാണത്തിലേക്കും വിപ്ലവകരമായ ഷോർട്ട് ഫിലിമുകളുടെ റിലീസിലേക്കും ഇത് ആരാധകരെ തിരികെ കൊണ്ടുപോകുന്നു.”

ജോർജിൽ നിന്നുള്ള വരാനിരിക്കുന്ന ഡോക്യുമെന്ററി “ഇതുവരെ കണ്ടിട്ടില്ലാത്ത ഫൂട്ടേജുകളും സത്യസന്ധമായ അഭിമുഖങ്ങളും” കാണിക്കും. ജാക്സന്‍ സംഗീതം, ടെലിവിഷൻ, നൃത്തം, ഫാഷൻ എന്നീ സംസ്കാരത്തിലൂടെ നെയ്തെടുത്ത ഒരു പോപ്പ് കൾച്ചർ പ്രതിഭാസം സൃഷ്ടിക്കുകയും സ്വാധീനം ചെലുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.

ജാക്‌സന്റെ ‘ ത്രില്ലർ ‘ എന്നതിൽ ‘ബില്ലി ജീൻ’, ‘ബീറ്റ് ഇറ്റ്’, ‘വാനാ ബി സ്റ്റാർട്ടിൻ’ സംതിംഗ്, ‘ഹ്യൂമൻ നേച്ചർ’ എന്ന ടൈറ്റിൽ ഗാനം, പോൾ മക്കാർട്ട്‌നിയുടെ ‘ദ ഗേൾ ഈസ് മൈൻ’ എന്നീ ഗാനങ്ങളും ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഈ പുതിയ ഡോക്യുമെന്ററിയുടെ പ്രഖ്യാപനം, ബിൽബോർഡ് 200-ൽ തുടർച്ചയായി അല്ലാത്ത 37 ആഴ്‌ചകളിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനത്തായിരുന്ന ജാക്‌സന്റെ ആൽബത്തിന്റെ തകർപ്പൻ സ്വഭാവവും അതിന്റെ സിംഗിൾസും എടുത്തുകാട്ടി.

മൈക്കൽ ജാക്‌സൺ ആൽബത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന മൂന്നാമത്തെ നോൺ ഫിക്‌ഷന്‍ ചിത്രമാണിത്. മുമ്പത്തെ രണ്ട്, ‘ബാഡ് 25’, ‘മൈക്കൽ ജാക്‌സൺസ് ജേർണി ഫ്രം മോട്ടൗൺ ടു ഓഫ് ദി വാൾ’ എന്നിവ സംവിധാനം ചെയ്തത് സ്‌പൈക്ക് ലീ ആയിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment