കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ, തീവ്രവാദം എന്നിവ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു; ഇന്ത്യയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്ന യു എസ് പൗരന്മാര്‍ ‘ജാഗ്രത’ പാലിക്കണമെന്ന് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ്

വാഷിംഗ്ടൺ: “കുറ്റകൃത്യവും തീവ്രവാദവും” കാരണം ഇന്ത്യയിലേക്കുള്ള യാത്രയിൽ “അതീവ ജാഗ്രത” പാലിക്കാൻ വെള്ളിയാഴ്ച യുഎസ് പൗരന്മാരോട് യു എസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. ജമ്മു കശ്മീരിലെ കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശത്തേക്ക് യാത്ര ചെയ്യരുതെന്നും നിര്‍ദ്ദേശത്തില്‍ പറയുന്നു.

വെള്ളിയാഴ്ച പുറപ്പെടുവിച്ച ഒരു പുതിയ യാത്രാ ഉപദേശത്തിൽ, യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഇന്ത്യ ട്രാവൽ അഡ്വൈസറി ലെവൽ ഒന്ന് മുതൽ 4 വരെ സ്കെയിലിൽ 2 ആയി കുറച്ചു, രണ്ടാമത്തേത് ഏറ്റവും ഉയർന്നതാണ്.

ഒരു ദിവസം മുമ്പ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് പാക്കിസ്താനെ ലെവൽ 3-ൽ ആക്കിയിരുന്നു. തീവ്രവാദവും വിഭാഗീയ അക്രമവും കാരണം പാക്കിസ്താനിലേക്കുള്ള യാത്രകൾ, പ്രത്യേകിച്ച് അതിന്റെ അസ്വസ്ഥമായ പ്രവിശ്യകളിലേക്ക്, പുനർവിചിന്തനം ചെയ്യാൻ പൗരന്മാരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. “കുറ്റകൃത്യവും തീവ്രവാദവും കാരണം ഇന്ത്യയിൽ ജാഗ്രത വർധിപ്പിക്കുക,” സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് പറഞ്ഞു.

“ഭീകരവാദവും ആഭ്യന്തര കലാപവും കാരണം ജമ്മു കശ്മീരിലെ കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശമായ (കിഴക്കൻ ലഡാക്ക് മേഖലയും അതിന്റെ തലസ്ഥാനമായ ലേയും ഒഴികെ) യാത്ര ചെയ്യരുത്. സായുധ സംഘട്ടനത്തിന് സാധ്യതയുള്ളതിനാൽ ഇന്ത്യ-പാക് അതിർത്തിയുടെ 10 കിലോമീറ്റർ ചുറ്റളവിൽ പോകരുത്,” അതിൽ പറയുന്നു.

യാത്രാ ഉപദേശം അനുസരിച്ച്, “ഇന്ത്യയിൽ അതിവേഗം വളരുന്ന കുറ്റകൃത്യങ്ങളിലൊന്നാണ് ബലാത്സംഗമെന്ന് ഇന്ത്യൻ അധികാരികൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങളിലും മറ്റ് സ്ഥലങ്ങളിലും ലൈംഗികാതിക്രമം പോലുള്ള അക്രമാസക്തമായ കുറ്റകൃത്യങ്ങൾ നടക്കുന്നുണ്ട്. “വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങൾ, ഗതാഗത കേന്ദ്രങ്ങൾ, മാർക്കറ്റുകൾ/ഷോപ്പിംഗ് മാളുകൾ, സർക്കാർ സൗകര്യങ്ങൾ എന്നിവ ലക്ഷ്യമാക്കി ഭീകരർ യാതൊരു മുന്നറിയിപ്പും കൂടാതെ ആക്രമണം നടത്തിയേക്കാം” എന്നും സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റിന്റെ സര്‍ക്കുലറില്‍ പറയുന്നു.

കിഴക്കൻ മഹാരാഷ്ട്ര, വടക്കൻ തെലങ്കാന എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് പടിഞ്ഞാറൻ പശ്ചിമ ബംഗാൾ വഴിയുള്ള ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളിലെ യുഎസ് പൗരന്മാർക്ക് അടിയന്തര സേവനങ്ങൾ നൽകാൻ യുഎസ് ഗവൺമെന്റിന് പരിമിതമായ സൗകര്യമേ ഉള്ളൂ. ഈ പ്രദേശങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നതിന് യുഎസ് സർക്കാർ ജീവനക്കാർ പ്രത്യേക അനുമതി നേടിയിരിക്കണമെന്നും യാത്രാ ഉപദേശകത്തിൽ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment