ഇറാനിലെ സ്ഥിതിഗതികൾ ചർച്ച ചെയ്യാൻ യുഎൻ മനുഷ്യാവകാശ കൗൺസിൽ

ദോഹ: നൂറു കണക്കിനാളുകളുടെ മരണത്തിനിടയാക്കിയ ഇറാനിൽ പ്രതിഷേധക്കാരെ അടിച്ചമർത്തുന്നത് ചർച്ച ചെയ്യാൻ പ്രത്യേക സമ്മേളനം നടത്തുമെന്ന് യുഎൻ മനുഷ്യാവകാശ കൗൺസിൽ തിങ്കളാഴ്ച അറിയിച്ചു.

UNHRC നവംബർ 24-ന് ഇറാനിലെ “മനുഷ്യാവകാശങ്ങൾ വഷളാകുന്ന അവസ്ഥ” എന്ന വിഷയത്തിൽ ഒരു സെഷൻ നടത്തും. ജർമ്മനിയും ഐസ്‌ലൻഡും പ്രമേയം അവതരിപ്പിച്ചതിന് ശേഷമാണ് യോഗം നടത്താനുള്ള തീരുമാനം. യുഎൻഎച്ച്ആർസിയിലെ 47 അംഗങ്ങളിൽ 16 പേരും നിർദ്ദേശം അംഗീകരിച്ചാൽ മാത്രമേ സെഷൻ നടത്താൻ കഴിയൂ എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

17 കൗൺസിൽ അംഗങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ 44 രാജ്യങ്ങൾ ഈ നിർദ്ദേശത്തെ പിന്തുണച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇറാൻ ഹ്യൂമൻ റൈറ്റ്‌സ് പ്രസ്താവന പ്രകാരം, മഹസ അമിനിയുടെ മരണത്തിൽ ഇറാനിൽ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന പ്രതിഷേധങ്ങളിൽ കുറഞ്ഞത് 326 പ്രതിഷേധക്കാർ കൊല്ലപ്പെട്ടതായി ഓസ്‌ലോ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഒരു സംഘടന റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment