പോളണ്ടിനെതിരെ മിസൈല്‍ ആക്രമണം: റഷ്യയെ ഉത്തരവാദിയാക്കുമെന്ന് NATO, G7 നേതാക്കൾ

ഇന്തോനേഷ്യ: ഉക്രേനിയൻ നഗരങ്ങളിലും സിവിലിയൻ സൗകര്യങ്ങളിലും റഷ്യ ചൊവ്വാഴ്ച നടത്തിയ “ക്രൂരമായ” മിസൈൽ ആക്രമണത്തെ ബുധനാഴ്ച നേറ്റോ, ജി 7 നേതാക്കൾ അപലപിച്ചു. പോളണ്ടിന്റെ കിഴക്കു ഭാഗത്ത് ഉക്രെയ്നുമായുള്ള അതിർത്തിക്കടുത്ത് നടന്ന സ്ഫോടനത്തെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്തു, ബാലിയില്‍ ജി 20 ഉച്ചകോടിക്കിടെ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ വിളിച്ചുചേർത്ത ‘അടിയന്തര’ യോഗത്തിൽ ഒത്തുകൂടിയ നേറ്റോയുടെയും ജി 7 നേതാക്കളുടെയും സംയുക്ത പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

“പോളണ്ടിന് ഞങ്ങൾ പൂർണ്ണ പിന്തുണയും സഹായവും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഉക്രെയ്നിനുള്ള ഞങ്ങളുടെ ഉറച്ച പിന്തുണ വീണ്ടും ഉറപ്പിക്കുന്നു, യുദ്ധത്തിന്റെ വ്യാപകമായ ആഘാതങ്ങൾ നേരിടാൻ ജി 20 യോഗം ചേരുമ്പോൾ പോലും റഷ്യയെ അതിന്റെ നികൃഷ്ടമായ ആക്രമണങ്ങൾക്ക് ഉത്തരവാദിയാക്കാനുള്ള ഞങ്ങളുടെ സന്നദ്ധതയും ജനങ്ങളുമാണ്,” പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

നേറ്റോ സഖ്യകക്ഷിയായ പോളണ്ട് തങ്ങളുടെ രാജ്യത്തിന്റെ കിഴക്കൻ ഭാഗത്ത് ഉക്രെയ്ൻ അതിർത്തിക്ക് സമീപം “റഷ്യൻ നിർമ്മിത” മിസൈൽ വീണ് രണ്ട് പേര്‍ മരിച്ചതായി പറഞ്ഞതിന് പിന്നാലെ ബൈഡൻ സഖ്യകക്ഷികളുമായി കൂടിയാലോചനകൾ നടത്തി. മിസൈൽ ആക്രമണത്തിന്റെ വാർത്ത കേട്ട് ബുധനാഴ്ച പുലർച്ചെ പോളിഷ് പ്രസിഡന്റ് ആൻഡ്രെജ് ഡൂഡയെ ജോ ബൈഡന്‍ ബന്ധപ്പെട്ട് “അഗാധമായ അനുശോചനം” അറിയിച്ചു. പോളണ്ടിന് യുഎസിന്റെ പൂർണ പിന്തുണയും സഹായവും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുകയും നേറ്റോയോടുള്ള അമേരിക്കയുടെ പ്രതിബദ്ധത വീണ്ടും ഉറപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.

അതിനിടെ, യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി ആന്റണി ബ്ലിങ്കെൻ പോളണ്ടിലെയും ഉക്രൈനിലെയും വിദേശകാര്യ മന്ത്രിമാരുമായി സ്ഫോടനത്തെക്കുറിച്ച് ടെലിഫോൺ സംഭാഷണം നടത്തുകയും അന്വേഷണത്തിന് പിന്തുണ ഉറപ്പ് നൽകുകയും ചെയ്തു. “കിഴക്കൻ പോളണ്ടിലെ സ്‌ഫോടനത്തെക്കുറിച്ച് പോളിഷ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രി റാവു, ഉക്രേനിയൻ വിദേശകാര്യ മന്ത്രി കുലേബ എന്നിവരുമായി ഇന്ന് രാവിലെ ഞാൻ ബാലിയിൽ നിന്ന് സംസാരിച്ചു. അന്വേഷണം പുരോഗമിക്കുന്നതിനനുസരിച്ച് വരും ദിവസങ്ങളിലും ഉചിതമായ തുടർനടപടികൾ തീരുമാനിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതിജ്ഞയെടുത്തു,” അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

പോളണ്ട് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പ്രസ്താവനയിൽ മിസൈൽ റഷ്യയിൽ നിർമ്മിച്ചതാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞതായി പറയുന്നു. എന്നാൽ, പോളണ്ട് പ്രസിഡന്റ് ഡൂഡ അതിന്റെ ഉത്ഭവത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ ജാഗ്രത പുലർത്തി, ആരാണ് ഇത് വെടിവച്ചതെന്നോ എവിടെയാണ് നിർമ്മിച്ചതെന്നോ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് ഉറപ്പില്ലെന്ന് പറഞ്ഞു. റഷ്യൻ നിർമ്മിതമായിരിക്കാനാണ് ഏറ്റവും സാധ്യത എന്നും അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. എന്നാൽ, അത് ഇപ്പോഴും പരിശോധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. സ്ഥിരീകരിച്ചാൽ, ഉക്രെയ്ൻ അധിനിവേശത്തിന് ശേഷം നേറ്റോ രാജ്യത്തിന് നേരെ റഷ്യൻ ആയുധം പതിക്കുന്നത് ഇതാദ്യമായിരിക്കും. ഒരു അംഗത്തിനെതിരെയുള്ള ആക്രമണം എല്ലാവരുടെയും നേരെയുള്ള ആക്രമണമാണ് എന്ന തത്വമാണ് നേറ്റോ സഖ്യത്തിന്റെ അടിത്തറ.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News