ആപ്പിളിന്റെ പ്രത്യേക ഫീച്ചർ ഇല്ലാതായി, ഉപയോക്താക്കൾ പ്രശ്‌നങ്ങൾ നേരിടുന്നു

ആപ്പിളിന്റെ പല വെബ് അധിഷ്ഠിത സേവനങ്ങളും തിങ്കളാഴ്ച (മാർച്ച് 21, 2022) അടച്ചു. Apple Music, Apple TV+, App Store, Podcasts, Contacts, Apple Arcade എന്നിവയെല്ലാം പെട്ടെന്ന് നിർത്തിയ ആപ്പിളിന്റെ സേവനങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ലോകത്തിന്റെ പല പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ള ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഈ സേവനങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. ആപ്പിളിന്റെ ഡാഷ്‌ബോർഡിലും ഈ തകരാറ് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഐക്ലൗഡ് പ്രവർത്തനരഹിതമായതിനെ കുറിച്ച് ഇന്ത്യൻ ഉപയോക്താക്കളും പരാതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്. കലണ്ടർ, കോൺടാക്റ്റ്, പ്രൈവറ്റ് റിലേ എന്നിവയ്ക്ക് പുറമെ, ആപ്പിൾ മാപ്‌സ്, ഫൈൻഡ് മൈ നെറ്റ്‌വർക്ക് എന്നിവയിലേക്കുള്ള ആക്‌സസിലും ഇന്ത്യൻ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് പ്രശ്‌നങ്ങൾ നേരിടേണ്ടി വന്നിട്ടുണ്ട്. ഇപ്പോൾ എല്ലാ സേവനങ്ങളും ആരംഭിച്ചെങ്കിലും ആപ്പിളിന്റെ സേവനങ്ങൾ താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചതിനെക്കുറിച്ച് നിരവധി ഉപയോക്താക്കൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പരാതിപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

ആപ്പിൾ ആപ്പ് സ്റ്റോർ അടച്ചുപൂട്ടിയതിനാൽ, ഐട്യൂൺസ് സ്റ്റോറിനൊപ്പം ഡിവൈസ് എൻറോൾമെന്റ് പ്രോഗ്രാം, ആപ്പിൾ സ്കൂൾ മാനേജർ, ആപ്പിൾ ന്യൂസ് തുടങ്ങിയ നിരവധി സേവനങ്ങൾ പ്രവർത്തനരഹിതമായതായി നിരവധി ഉപയോക്താക്കൾ അവകാശപ്പെട്ടു. iCloud-ലേക്ക് സൈൻ ഇൻ ചെയ്യുന്നതിൽ പല ഉപയോക്താക്കൾക്കും പ്രശ്‌നം നേരിടുന്നുണ്ട്. ഐക്ലൗഡ് ആപ്പിന് പുറമെ വെബ് സേവനവും തകരാറിലായി. ഐഒഎസ് ഡിവൈസ് ആക്ടിവേഷനും കുറച്ച് സമയത്തേക്ക് ഓഫായിരുന്നു.

മാത്രവുമല്ല, കഴിഞ്ഞ വർഷം ജൂണിൽ ലോകമെമ്പാടും കുറച്ചുകാലത്തേക്ക് ഇന്റർനെറ്റ് നിർത്തിവച്ചു. ആയിരക്കണക്കിന് പ്രമുഖ വെബ്‌സൈറ്റുകൾ 50 മിനിറ്റോളം അടഞ്ഞുകിടന്നു. യു.കെ സർക്കാർ വെബ്‌സൈറ്റ് പോലും അടച്ചുപൂട്ടി. Spotify, Pintrusts, Twitch, Reddit മുതലായവയെയും ബാധിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News