റഷ്യന്‍ ടെക് ഡവലപ്പര്‍മാര്‍ ഗൂഗിള്‍ പ്ലേയ്ക്ക് ബദല്‍ നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ പദ്ധതിയിടുന്നു

റഷ്യൻ ടെക് ഡെവലപ്പർമാർ ആൽഫബെറ്റ് ഇങ്കിന്റെ ഗൂഗിൾ പ്ലേ സ്റ്റോറിന് ബദൽ നിർമ്മിക്കുകയും രണ്ടാം ലോക മഹായുദ്ധത്തിലെ വിജയം ആഘോഷിക്കുന്ന റഷ്യയിലെ ദേശീയ അവധി ദിനമായ മെയ് 9 ന് ഇത് സമാരംഭിക്കാൻ പദ്ധതിയിടുകയാണെന്ന് ഈ സംരംഭത്തിന് പിന്നിലെ സംഘടന ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ഉക്രെയ്‌നിലെ റഷ്യയുടെ നടപടികളെക്കുറിച്ചുള്ള പാശ്ചാത്യ ഉപരോധം രാജ്യത്ത് ബാങ്കിംഗ് വെല്ലുവിളികൾ ഉയർത്താൻ തുടങ്ങിയതിനാൽ, സബ്‌സ്‌ക്രിപ്‌ഷനുകൾ ഉൾപ്പെടെ റഷ്യയിലെ എല്ലാ പേയ്‌മെന്റ് അധിഷ്‌ഠിത സേവനങ്ങളും YouTube, Google Play എന്നിവ ഈ മാസം നിർത്തിവച്ചു.

“നിർഭാഗ്യവശാൽ, ആപ്പുകൾ വാങ്ങാൻ റഷ്യക്കാർക്ക് ഇനി ഗൂഗിൾ പ്ലേ ഉപയോഗിക്കാനാവില്ല, ഡെവലപ്പർമാർക്ക് അവരുടെ വരുമാന സ്രോതസ്സ് നഷ്‌ടപ്പെട്ടു,” ഡിജിറ്റൽ വികസനത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന ഒരു സ്ഥാപനമായ ഡിജിറ്റൽ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിലെ പ്രോജക്ട് ഡയറക്ടർ വ്‌ളാഡിമിർ സൈക്കോവ് പറഞ്ഞു. അതുകൊണ്ടാണ് ഞങ്ങൾ ഒരു റഷ്യൻ ആപ്പ് ഷോപ്പ് “നാഷ്‌സ്റ്റോർ” സൃഷ്ടിച്ചതെന്ന് സൈക്കോവ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

“OurStore” എന്ന് ഇംഗ്ലീഷിലേക്ക് വിവർത്തനം ചെയ്യുന്ന NashStore ആൻഡ്രോയിഡ് മൊബൈൽ ഉപകരണങ്ങൾക്ക് സേവനം നൽകുമെന്നും ആത്യന്തികമായി റഷ്യൻ മിർ ബാങ്ക് കാർഡുകൾക്ക് അനുയോജ്യമാകുമെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

രണ്ടാം ലോകമഹായുദ്ധത്തിൽ നാസി ജർമ്മനിക്കെതിരായ സോവിയറ്റ് യൂണിയന്റെ വിജയത്തിന്റെ വാർഷികത്തെ അനുസ്മരിച്ച് മോസ്കോയുടെ റെഡ് സ്ക്വയറിൽ കൂടി കടന്നുപോകുന്ന പരേഡിനൊപ്പം റഷ്യ പരമ്പരാഗതമായി മെയ് 9 ന് അസംസ്കൃത സൈനിക ശക്തിയുടെ ദേശസ്നേഹ പ്രകടനവും നടത്തുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment