രോഹൻ ബൊപ്പണ്ണയും ഡെനിസും മിയാമി ഓപ്പണിൽ നിന്ന് പുറത്തായി

മിയാമി ഓപ്പണിൽ ഇന്ത്യയുടെ രോഹൻ ബൊപ്പണ്ണയും കനേഡിയൻ പങ്കാളിയായ ഡെനിസ് ഷാപോവലോവും പുരുഷ വിഭാഗം ഡബിൾസ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ നേരിട്ടുള്ള സെറ്റുകൾക്ക് പരാജയപ്പെട്ട് പുറത്തായി.

കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് വർഷമായി ടൂർണമെന്റിൽ ഭൂരിഭാഗവും ജോഡികളായി കളിക്കുന്ന രോഹൻ ബൊപ്പണ്ണ-ഷാപോലോവ് സഖ്യം കഴിഞ്ഞ 8 മത്സരങ്ങളിൽ ആറാം സീഡായ നെതർലൻഡ്‌സിന്റെ വെസ്ലി കൂൾഹോഫ്-ഗ്രേറ്റ് ബ്രിട്ടന്റെ നീൽ സ്കുപ്സ്കി എന്നിവർക്കെതിരെ 2-6, 1-6 എന്ന സ്‌കോറിനാണ് പരാജയപ്പെട്ടത്. റാങ്ക് ചെയ്യപ്പെടാത്ത ജോഡികളായ രോഹൻ ബൊപ്പണ്ണ-ഷപോവലോവ് ജോഡി നേരത്തെ ടോപ്പ് സീഡായ ക്രൊയേഷ്യൻ ജോഡികളായ നിക്കോള മെക്റ്റിക്ക്-മേറ്റ് പവി എന്നിവരെ മുൻ റൗണ്ടിൽ നേരിട്ടുള്ള സെറ്റുകൾക്ക് അട്ടിമറിച്ചിരുന്നു.

അതേസമയം, ഇന്ത്യയുടെ ജോഡികളായ രോഹൻ ബൊപ്പണ്ണയും രാംകുമാർ രാമനാഥനും ടാറ്റ ഓപ്പൺ മഹാരാഷ്ട്ര കിരീടം നേടിയതായി നേരത്തെ റിപ്പോർട്ടുകളുണ്ടായിരുന്നു. ജോഡിയുടെ തുടർച്ചയായ രണ്ടാം എടിപി വേൾഡ് ടൂർ കിരീടമാണിതെന്നും പറയപ്പെടുന്നു. നേരത്തെ അഡ്‌ലെയ്ഡ് ഓപ്പണിലും ബൊപ്പണ്ണയും രാംകുമാറും ജേതാക്കളായിരുന്നു. ടാറ്റ ഓപ്പണിന്റെ ഫൈനലിൽ ലൂക്ക് സെവില്ലെ-ജോൺ പാട്രിക് സ്മിത്ത് ജോഡിയെയാണ് ഇരുവരും പരാജയപ്പെടുത്തിയത്.

ഒരു മണിക്കൂറും 44 മിനിറ്റും നീണ്ടുനിന്ന മത്സരത്തിൽ 6-7, 6-3, 10-6 എന്ന സ്കോറിനാണ് ബൊപ്പണ്ണ-രാംകുമാർ സഖ്യം ലൂക്ക്-സ്മിത്ത് ജോഡിയെ പരാജയപ്പെടുത്തിയത്. ബൊപ്പണ്ണയുടെ 21-ാം എടിപി ഡബിൾസ് കിരീടമാണിത്. അതേ സമയം രാംകുമാറിന്റെ രണ്ടാമത്തെ ടൈറ്റിലാണിത്. ഈ വിജയത്തോടെ രാംകുമാറിന് ആദ്യമായി ഡബിൾസിൽ 100-ാം റാങ്കിങ്ങിൽ പ്രവേശിക്കാനാകും.

ഏകദേശം 12 ലക്ഷം രൂപയാണ് ഇരുവർക്കും സമ്മാനത്തുകയായി ലഭിച്ചത്. അതേസമയം, ഓരോ താരത്തിനും 250 റാങ്കിംഗ് പോയിന്റുകളും നൽകുന്നുണ്ട്. ദിവിജ് ശരണിനൊപ്പം 2019ൽ ടാറ്റ ഓപ്പൺ കിരീടവും ബൊപ്പണ്ണ നേടിയിട്ടുണ്ട്. ആദ്യ സെറ്റിൽ ഇരുവരും ശക്തമായി പോരാടിയ ഓസ്‌ട്രേലിയൻ ജോഡി 7-6ന് സെറ്റ് സ്വന്തമാക്കി, പിന്നീട് രണ്ടാം സെറ്റിൽ ബൊപ്പണ്ണ-രാംകുമാർ സഖ്യം 6-3ന് അനായാസം ജയിച്ചു. മൂന്നാം സെറ്റ് 10-6ന് ഇരുവരും സ്വന്തമാക്കി ട്രോഫി സ്വന്തമാക്കി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News