കോവിഡ്-19: കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ഇന്ത്യയിൽ 796 പുതിയ കേസുകളും 19 മരണങ്ങളും രേഖപ്പെടുത്തി

ന്യൂഡൽഹി: കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം ചൊവ്വാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച കണക്കുകൾ പ്രകാരം ഇന്ത്യയിൽ 796 പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധകൾ രേഖപ്പെടുത്തി (10,889 സജീവ കേസുകള്‍). രാവിലെ 8 മണിക്ക് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്ത ഡാറ്റ അനുസരിച്ച്, 19 മരണങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്തിയതോടെ ആകെ മരണസംഖ്യ 5,21,710 ആയി ഉയർന്നു. കണക്കുകൾ പ്രകാരം, മൊത്തം അണുബാധകളുടെ 0.03 ശതമാനം സജീവ കേസുകൾ കാണിക്കുന്നു. അതേസമയം, ദേശീയ കോവിഡ്-19 രോഗമുക്തി നിരക്ക് 98.76 ശതമാനമായി തുടരുന്നു. അതേസമയം പ്രതിദിന പോസിറ്റീവ് നിരക്ക് 0.20 ശതമാനമാണ്.

രോഗം മാറിയവരുടെ എണ്ണം 4,25,04,329 ആയി ഉയർന്നു. രാജ്യവ്യാപകമായി കൊവിഡ്-19 വാക്സിനേഷൻ കാമ്പെയ്‌നിന്റെ ഭാഗമായി രാജ്യത്ത് നൽകിയ മൊത്തം ഡോസുകളുടെ എണ്ണം ഇപ്പോൾ 1,85,90,68,616 കവിഞ്ഞു.

മന്ത്രാലയത്തിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച്, മരണങ്ങളിൽ 70% ലും രോഗബാധ മൂലമാണ് സംഭവിച്ചത്. “ഞങ്ങളുടെ ഡാറ്റ ഇന്ത്യൻ കൗൺസിൽ ഓഫ് മെഡിക്കൽ റിസർച്ചുമായി പൊരുത്തപ്പെടുത്തുകയാണ്,” മന്ത്രാലയം അതിന്റെ വെബ്‌സൈറ്റിൽ പറഞ്ഞു. സംസ്ഥാനാടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള കണക്കുകള്‍ ഇപ്പോഴും പരിശോധിച്ചുവരികയാണെന്നും മന്ത്രാലയം പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News