മസ്‌ക് ട്വിറ്റർ വാങ്ങിയതോടെ ടെസ്‌ലയ്ക്ക് വിപണി മൂല്യത്തിൽ 125 ബില്യൺ ഡോളർ നഷ്ടമായി

സാൻഫ്രാൻസിസ്കോ: 44 ബില്യൺ ഡോളറിന് എലോൺ മസ്‌ക് ട്വിറ്റർ സ്വന്തമാക്കിയതോടെ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഇലക്ട്രിക് കാർ കമ്പനിയായ ടെസ്‌ലയുടെ ഓഹരി ഇടിഞ്ഞു. ചില വ്യക്തമായ അപകടസാധ്യതകൾ കാരണം കുറഞ്ഞത് 125 ബില്യൺ ഡോളർ അതിന്റെ വിപണി മൂല്യത്തിൽ നിന്ന് തുടച്ചുനീക്കപ്പെട്ടു.

ഷാങ്ഹായ് ഗിഗാഫാക്‌ടറിയിൽ വാഹനങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്ന ടെസ്‌ലയുടെ പ്രധാന വിപണിയായ സംസാര സ്വാതന്ത്ര്യത്തെച്ചൊല്ലി മസ്‌കിന് ചൈനയുമായി തർക്കം നേരിടേണ്ടിവരുമെന്ന് മാധ്യമ റിപ്പോർട്ടുകൾ പറയുന്നു. “മസ്ക് തന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ഏറ്റെടുക്കൽ വഴി ശ്രദ്ധ തെറ്റിയേക്കാവുന്ന മറ്റൊരു അപകടമുണ്ട്” എന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകളില്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്.

ട്വിറ്റർ ഏറ്റെടുക്കൽ വാർത്ത പുറത്തുവന്നതോടെ ടെസ്‌ലയുടെ ഓഹരികൾ 12.2 ശതമാനമാണ് ഇടിഞ്ഞത്. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ധനികന്റെ ആസ്തി 257 ബില്യൺ ഡോളറാണ്. എന്നാൽ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ സമ്പത്തിന്റെ മൂന്നിൽ രണ്ട് ഭാഗവും ടെസ്‌ലയുടെ സ്റ്റോക്കിലാണ്.

“ആ ഹോൾഡിംഗുകളിൽ ചിലത് മസ്‌ക് ഓഫ്‌ലോഡ് ചെയ്താൽ, അത് ടെസ്‌ലയുടെ ഓഹരി വില ഇനിയും താഴേക്ക് നയിക്കും,” ചൊവ്വാഴ്ച പുറത്തിറങ്ങിയ റിപ്പോർട്ടില്‍ പറയുന്നു.

യുഎസ് സെക്യൂരിറ്റീസ് ആൻഡ് എക്സ്ചേഞ്ച് കമ്മീഷനിൽ സമർപ്പിച്ച ഏറ്റവും പുതിയ വാർഷിക റിപ്പോർട്ടിലാണ് കമ്പനി ഇതേ കുറിച്ച് നിക്ഷേപകർക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയത്.

“ചില വ്യക്തിഗത വായ്പ ബാധ്യതകൾ ഉറപ്പാക്കാൻ പ്രതിജ്ഞയെടുക്കുന്ന ഞങ്ങളുടെ പൊതു സ്റ്റോക്കിന്റെ ഓഹരികൾ വിൽക്കാൻ എലോൺ മസ്‌ക് നിർബന്ധിതനായാൽ, അത്തരം ഓഹരികൾ ഞങ്ങളുടെ സ്റ്റോക്ക് വില കുറയാൻ ഇടയാക്കും,” കമ്പനി പറഞ്ഞു.

മസ്‌കിന്റെ മറ്റൊരു ആശങ്ക ട്വിറ്ററാണ്. പരസ്യദാതാക്കൾ പേടിസ്വപ്‌നങ്ങൾ കാണുന്നു. കാരണം, സ്വതന്ത്രമായ സംസാരം പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിലെ അവരുടെ സാധ്യതകളെ നശിപ്പിക്കും. അവരുടെ ബ്രാൻഡിന്റെ പേര് വിദ്വേഷ പ്രസംഗത്തിനും അധിക്ഷേപകരമോ അപകടകരമോ ആയ ഉള്ളടക്കത്തിനൊപ്പം മിതത്വമില്ലാതെ പ്രത്യക്ഷപ്പെടനും സാധ്യതയുണ്ട്.

മസ്‌കിന്റെ കീഴിലുള്ള ട്വിറ്റർ അതിന്റെ മോഡറേഷൻ നയങ്ങൾ തിരുത്തുകയോ പുതുക്കുകയോ ചെയ്യുകയോ, നിരോധിത ഉപയോക്താക്കളെ പുനഃസ്ഥാപിക്കുകയോ, വിദ്വേഷ പ്രസംഗങ്ങളും മറ്റ് അപകടകരവും അധിക്ഷേപകരവുമായ ഉള്ളടക്കം തിരികെ കൊണ്ടുവരാൻ അനുവദിക്കുകയോ ചെയ്താൽ പരസ്യ ദാതാക്കൾ പിന്മാറുമെന്ന് ടെക്‌ക്രഞ്ച് (TechCrunch) പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News