ബലാത്സംഗ കേസിൽ നടൻ വിജയ് ബാബുവിനെതിരെ പോലീസ് റെഡ് നോട്ടീസ്/വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിച്ചു

കൊച്ചി: ബലാത്സംഗക്കേസിൽ കുറ്റാരോപിതനായ നടനും നിർമ്മാതാവുമായ വിജയ് ബാബുവിനെതിരെ അടുത്തിടെ ഇന്റർപോൾ ബ്ലൂ കോർണർ നോട്ടീസ് പുറപ്പെടുവിച്ച കൊച്ചി സിറ്റി പോലീസ് റെഡ് കോർണർ നോട്ടീസിനുള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ ആരംഭിച്ചു. ഇതിനായി പ്രാദേശിക കോടതിയിൽ നിന്ന് അറസ്റ്റ് വാറണ്ട് പോലീസ് നേടിയിട്ടുണ്ട്.

ബ്ലൂ നോട്ടീസ് പുറപ്പെടുവിച്ചതിനെ തുടർന്ന് ദുബായ് പോലീസിൽ നിന്നുള്ള ആശയവിനിമയത്തിനായി അവർ കാത്തിരിക്കുകയാണ്. കൈമാറ്റം ചെയ്യാനോ കീഴടങ്ങാനോ ഉള്ള നടപടിക്രമങ്ങൾ തീർപ്പാക്കാതെ ബാബുവിനെ താൽകാലികമായി അറസ്റ്റ് ചെയ്യണമെന്ന ദുബായ് പോലീസിനോടുള്ള ഔദ്യോഗിക അഭ്യർത്ഥന കൂടിയാണ് റെഡ് നോട്ടീസ്.

ദുബായ് പോലീസ് ബാബുവിനെ കണ്ടെത്തി അദ്ദേഹത്തിന്റെ വിശദാംശങ്ങൾ ഞങ്ങൾക്ക് കൈമാറുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനാൽ ഒരു ടീമിനെ ദുബായിലേക്ക് അയക്കാൻ ഞങ്ങൾ ഇതുവരെ തീരുമാനമെടുത്തിട്ടില്ലെന്ന് സിറ്റി പോലീസ് കമ്മീഷണർ സിഎച്ച് നാഗരാജു പറഞ്ഞു. “ഒരു സ്ഥിരീകരണം ലഭിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ, വാറണ്ടിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ റെഡ് കോർണർ നോട്ടീസിനുള്ള അഭ്യർത്ഥന അയക്കും. കോടതി അത് പുറപ്പെടുവിച്ചു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ബാബുവിനെ ദുബായിൽ നിന്ന് കൈമാറാൻ കൊച്ചി പോലീസിന് അനുമതി നൽകിക്കൊണ്ടുള്ള റെഡ് നോട്ടീസ് അപേക്ഷ സിബിഐ മുഖേന പരിഗണിക്കും.

വിജയ് ബാബുവിന്റെ മുൻകൂർ ജാമ്യാപേക്ഷ മെയ് 18നോ അതിനു ശേഷമോ കേരള ഹൈക്കോടതി പരിഗണിക്കും മുമ്പ് അറസ്റ്റ് ചെയ്യാനുള്ള ശ്രമത്തിന്റെ ഭാഗമായി അടുത്ത ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ നടപടിക്രമങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കാനാണ് പോലീസ് ശ്രമിക്കുന്നത്. ഇന്റർപോൾ വഴി അറസ്റ്റ് ചെയ്യാനുള്ള നടപടികളുമായി മുന്നോട്ട് പോകാനാണ് തീരുമാനം. അദ്ദേഹത്തിന്റെ മുൻകൂർ ജാമ്യാപേക്ഷ ഹൈക്കോടതി തള്ളുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിലാണ് പോലീസ്.

ബ്ലൂ നോട്ടീസ് ഒരു വ്യക്തിയെ വിദേശത്ത് കണ്ടെത്താനുള്ള അഭ്യർത്ഥന മാത്രമാണെങ്കിൽ, കുറ്റവാളി താമസിക്കുന്ന രാജ്യത്തോട് അവനെ/അവളെ താൽക്കാലികമായി അറസ്റ്റ് ചെയ്യാനുള്ള അഭ്യർത്ഥനയാണ് റെഡ് നോട്ടീസ്. ഒന്നുകിൽ പ്രോസിക്യൂട്ട് ചെയ്യാനോ അല്ലെങ്കില്‍ പിടികിട്ടാപുള്ളികൾക്കോ വേണ്ടിയാണ് ഇത് പുറപ്പെടുവിക്കുന്നത്.

“റെഡ് നോട്ടീസ് ബാബുവിനെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യാനുള്ള അപേക്ഷയാണെങ്കിലും രാജ്യാന്തര അറസ്റ്റ് വാറണ്ടായി ഇത് പ്രവർത്തിക്കില്ല. യുഎഇ നിയമപാലകർ നോട്ടീസ് എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കും കാര്യങ്ങൾ. നോട്ടീസിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കണമോ വേണ്ടയോ എന്ന് തീരുമാനിക്കാൻ യുഎഇക്ക് അവകാശമുണ്ട്. സാധാരണയായി, കുറ്റകൃത്യത്തിന്റെ ഗൗരവം കണക്കിലെടുത്ത് അത്തരം അഭ്യർത്ഥനകൾക്ക് അംഗരാജ്യങ്ങൾ ബാധ്യസ്ഥരാണ്,” ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment