ദൈവങ്ങളെ അനാദരിച്ചുവെന്നാരോപിച്ച് ലഖ്‌നൗ സർവകലാശാല പ്രൊഫസര്‍ക്കെതിരെ എബിവിപി പ്രവര്‍ത്തര്‍

ന്യൂഡൽഹി: രാഷ്ട്രീയ സ്വയംസേവക് സംഘിന്റെ (ആർഎസ്എസ്) വിദ്യാർത്ഥി വിഭാഗമായ അഖില ഭാരതീയ വിദ്യാർത്ഥി പരിഷത്ത് (എബിവിപി) അംഗങ്ങൾ ചൊവ്വാഴ്ച ലഖ്‌നൗ സർവകലാശാലയിലെ ഹിന്ദി പ്രൊഫസറെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും മർദിക്കുകയും ചെയ്തു. വാരാണസിയിലെ കാശി വിശ്വനാഥ ക്ഷേത്രം-ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദ് എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട തർക്കമാണ് കാരണമെന്ന് പറയുന്നു.

ഒരു വാര്‍ത്താ മാധ്യമം സംഘടിപ്പിച്ച ഓൺലൈൻ സംവാദത്തിനിടെ സർവകലാശാല പ്രൊഫസർ രവികാന്ത് ചന്ദൻ നടത്തിയ പരാമർശത്തിലാണ് ഹിന്ദുത്വ സംഘടനയുടെ രോഷ പ്രകടനം.

സംവാദത്തിനിടെ, ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ സ്വാതന്ത്ര്യ സമര സേനാനിയും രാഷ്ട്രീയ നേതാവുമായ പട്ടാഭി സീതാരാമയ്യയുടെ ‘ തൂവലുകളും കല്ലുകളും ‘ എന്ന പുസ്തകത്തിൽ നിന്നുള്ള ഒരു കഥ രവികാന്ത് ചന്ദൻ ഉദ്ധരിച്ചു. അതില്‍, തർക്ക സ്ഥലത്ത് ക്ഷേത്രം നശിപ്പിക്കുകയും അതിൽ ഒരു മസ്ജിദ് നിർമ്മിക്കുകയും ചെയ്ത സാഹചര്യം വിവരിക്കുന്നു.

സ്വാതന്ത്ര്യ സമരകാലത്ത് ബ്രിട്ടീഷുകാർ അഹമ്മദ് നഗറിൽ തടവിലാക്കപ്പെട്ടപ്പോൾ സീതാരാമയ്യ എഴുതിയ ജയിൽ ഡയറിയാണ് 1946-ൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ‘തൂവലുകളും കല്ലുകളും.’ഹാസ്യത്തിന്റെയും വിവേകത്തിന്റെയും പുസ്തകം’ എന്നാണ് എഴുത്തുകാരൻ അതിനെ വിശേഷിപ്പിച്ചത്.

എന്നാല്‍, പുസ്തകത്തെക്കുറിച്ച് രവികാന്ത് ചന്ദൻ നൽകിയ വിവരങ്ങൾ കാണാതെ സംവാദത്തിന്റെ എഡിറ്റ് ചെയ്ത ക്ലിപ്പ് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായി.

ക്ലിപ്പ് വൈറലായതോടെ, ദളിതനായ പ്രൊഫസർ ഹിന്ദു ദൈവങ്ങളെ അപമാനിച്ചുവെന്ന് ആരോപിച്ച് വിവിധ ഹിന്ദു സംഘടനകളിലെ അംഗങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തിന്റെ പരാമർശത്തെ എതിർത്തു. ഈ രോഷം ഒടുവിൽ എബിവിപി അംഗങ്ങളും മറ്റുള്ളവരും യൂണിവേഴ്സിറ്റി കാമ്പസിലേക്ക് ഇരച്ചുകയറുകയും പ്രകോപനപരമായ മുദ്രാവാക്യങ്ങൾ ഉയർത്തുകയും അവരെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു.

അതിനുശേഷം, 2020 ലെ ഡൽഹി കലാപത്തിനായി കേന്ദ്രമന്ത്രി അനുരാഗ് താക്കൂർ ഉയർത്തിയ ‘ദേശ് കേ ഗദ്ദാരോൻ കോ… ഗോലി മാരോ സാ*** കോ’ എന്ന മുദ്രാവാക്യം രോഷാകുലരായ ജനക്കൂട്ടം ഉയർത്തുന്ന വീഡിയോ ഇന്റർനെറ്റിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു. എന്നാല്‍, അക്രമത്തിന് ആഹ്വാനം ചെയ്യുന്നവർക്കെതിരെയല്ല, പ്രൊഫസർക്കെതിരെയാണ് പോലീസ് നടപടിയെടുത്തതെന്ന് ആരോപണമുയര്‍ന്നു.

സർവകലാശാലയിലെ വിദ്യാർത്ഥി അമൻ ദുബെയുടെ പരാതിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ പ്രൊഫ. ചന്ദനെതിരെ എഫ്‌ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ഇന്ത്യൻ ശിക്ഷാ നിയമത്തിലെ 153 എ (മതത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വിവിധ ഗ്രൂപ്പുകൾക്കിടയിൽ ശത്രുത വളർത്തൽ), 504 (സമാധാന ലംഘനം തെളിയിക്കാനുള്ള ഉദ്ദേശ്യത്തോടെയുള്ള ബോധപൂർവമായ അവഹേളനം), 505(2) (ആരാധന) എന്നീ വകുപ്പുകൾ ചുമത്തിയാണ് എഫ്‌ഐആർ ചുമത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഐപിസി കൂടാതെ ഐടി നിയമത്തിലെ സെക്ഷൻ 66 പ്രകാരം കുറ്റം ചുമത്തിയിട്ടുണ്ട്.

പ്രൊഫസറുടെ പരാമർശം യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി കാമ്പസിലെ ഹിന്ദു വിദ്യാർത്ഥികളുടെ വികാരത്തെ വ്രണപ്പെടുത്തിയെന്നും കാമ്പസിലെ വിദ്യാർത്ഥികളെ ആക്രമിക്കാൻ പുറത്തു നിന്ന് ഗുണ്ടകളെ വിളിച്ച് വരുത്തിയെന്നും എഫ്‌ഐആറിൽ പറയുന്നു.

പ്രൊഫ. എബിവിപിയുടെ ആരോപണങ്ങളോട് പ്രതികരിക്കുന്ന വീഡിയോയും ചന്ദൻ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അതിൽ ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദ് പ്രശ്നത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചയിൽ ‘തൂവലുകളും കല്ലുകളും’ എന്ന പുസ്തകത്തിൽ നിന്ന് മുകളിൽ പറഞ്ഞ കഥയാണ് താൻ പറഞ്ഞതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വീഡിയോയിൽ അദ്ദേഹം പറയുന്നു, “വൈറൽ വീഡിയോയിലെ പുസ്തകത്തെയും രചയിതാവിനെയും കുറിച്ചുള്ള എന്റെ പരാമർശം നീക്കം ചെയ്യുകയും ഞാൻ ഹിന്ദുമതത്തെ അനാദരിച്ചുവെന്ന് പറയുകയും ചെയ്തു, അങ്ങനെ ഞാന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചിട്ടില്ല, ഞാൻ കഥ പറയുക മാത്രമായിരുന്നു, അതൊരു കഥയാണെന്ന് ഞാൻ സൂചിപ്പിച്ചു, ഒരു വസ്തുതയല്ല.”

എബിവിപിക്കാരും മറ്റും സർവ്വകലാശാലയിൽ പ്രശ്‌നങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചതെങ്ങനെയെന്ന് അദ്ദേഹം പിന്നീട് വിവരിക്കുന്നുണ്ട്.

“അവരുടെ തെറ്റിദ്ധാരണകൾ നീക്കാൻ മുഴുവൻ വീഡിയോയും കാണാൻ ഞാൻ അവരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. അതേക്കുറിച്ച് ഞാൻ ഫേസ്ബുക്കിലും പോസ്റ്റിട്ടിരുന്നു,” എബിവിപി അംഗങ്ങളുമായുള്ള സംഭാഷണത്തിൽ പ്രൊഫസർ പറഞ്ഞു.

ബാബാസാഹെബ് അംബേദ്കറുടെയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ചിന്തകളുടെയും ആദർശങ്ങളുടെയും അനുയായിയാണ് ഞാൻ. ഞാൻ ദലിതനാണെന്ന വസ്തുത, അതുകൊണ്ട് എന്റെ ശബ്ദം അടിച്ചമർത്തപ്പെടുകയും ഇന്ത്യയ്ക്ക് വേണ്ടി സ്ഥാപിക്കാൻ ആഗ്രഹിച്ച അംബേദ്കർ ആദർശത്തെ തകർക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ നടക്കുകയാണെന്നും എനിക്ക് തോന്നുന്നു.

വിശ്വ വൈദിക് സനാതൻ സംഘിന്റെ ഭാരവാഹിയായ ജിതേന്ദ്ര സിംഗ് വിസന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ രാഖി സിംഗും മറ്റുള്ളവരും 2021 ഓഗസ്റ്റിൽ ജ്ഞാനവാപിയുടെ പടിഞ്ഞാറൻ മതിലിനടുത്തുള്ള ശൃംഗർ ഗൗരിയുടെയും മറ്റ് ദേവതകളുടെയും പതിവ് ദർശനത്തിനും ആരാധനയ്ക്കും വേണ്ടി കോടതിയിൽ ഒരു കേസ് ഫയൽ ചെയ്തത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. മസ്ജിദ് സുരക്ഷയും തേടി.

അതോടൊപ്പം, ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദ് സമുച്ചയത്തിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന എല്ലാ ക്ഷേത്രങ്ങളുടെയും ദേവതകളുടെയും യഥാർത്ഥ സ്ഥാനം അറിയാൻ കോടതിയിൽ നിന്ന് ഒരു സർവേയും അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

മെയ് 10ന് മുമ്പ് സ്ഥലത്തിന്റെ വീഡിയോ റെക്കോർഡ് ചെയ്ത് സർവേ നടത്തണമെന്ന് കോടതി അധികൃതരോട് നിർദ്ദേശിച്ചിരുന്നു. ഇവിടെ വീഡിയോഗ്രാഫി ഉത്തരവിനെതിരെ മസ്ജിദ് കമ്മിറ്റി എതിർപ്പ് പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു. പ്രാദേശിക കോടതിയുടെ ഉത്തരവ് ചോദ്യം ചെയ്ത് മസ്ജിദ് കമ്മിറ്റി നൽകിയ ഹർജി അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതി തള്ളിയിരുന്നു.

എന്നാല്‍, പ്രൊഫ. ചന്ദനുമായുള്ള സംഭവത്തെ തുടർന്ന് എബിവിപിയുടെ നടപടികളെ അപലപിക്കുകയും അക്രമിസംഘത്തിലെ അംഗങ്ങൾക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ഒരുകൂട്ടം അക്കാദമിക് പ്രവർത്തകർ പ്രസ്താവനയിറക്കി.

കുറ്റവാളികളെ ഉടൻ അറസ്റ്റ് ചെയ്യണമെന്ന് ഞങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. ഒരു വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനത്തിന് അത്യന്താപേക്ഷിതവും ജനാധിപത്യ സമൂഹത്തിന് അനിവാര്യവുമായ സംവാദത്തിന്റെയും വിയോജിപ്പിന്റെയും അന്തരീക്ഷം ഉടൻ പുനഃസ്ഥാപിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഡോ. രവികാന്തിനും കുടുംബത്തിനും ആവശ്യമായ എല്ലാ സുരക്ഷയും ഒരുക്കണമെന്ന് പ്രസ്താവനയില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

സംഭവത്തെ അസഹിഷ്ണുതയുടെയും ഭൂരിപക്ഷ വർഗീയതയുടെയും അക്രമത്തിന്റെയും ഉദാഹരണമാണെന്നാണ് പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നത്, ഇത് രാജ്യത്തുടനീളം, പ്രത്യേകിച്ച് ബിജെപി ഭരിക്കുന്ന സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ സാധാരണമാണ്.

ഔട്ട്‌ലൈൻ വർമ, പ്രൊഫ. ചമൻ ലാൽ, വന്ദന മിശ്ര, രമേഷ് ദീക്ഷിത്, മധു ഗാർഗ്, അടാർ ഹുസൈൻ, ലാൽ ബഹാദൂർ സിംഗ്, നദീം ഹസ്‌നൈൻ, രാംദത്ത് ത്രിപാഠി, പ്രഭാത് പട്‌നായിക്, അസദ് സെയ്ദി, ഷൈറ നയീം, സിദ്ധാർത്ഥ് ഗീൽഹാൻസ് തുടങ്ങിയവർ പ്രസ്താവനയില്‍ ഉൾപ്പെടുന്നു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment