പെൺകുട്ടിയെ മുസ്ലീം പണ്ഡിതൻ അപമാനിച്ചതിൽ രാഷ്ട്രീയ, സാമൂഹിക, സാമ്പത്തിക നേതൃത്വത്തിന്റെ മൗനം നിരാശാജനകമാണ്: ആരിഫ് മുഹമ്മദ് ഖാൻ

തിരുവനന്തപുരം: പെൺകുട്ടിയെ വേദിയിലേക്ക് ക്ഷണിച്ചതിന് മലപ്പുറത്ത് ഒരു പരിപാടിയുടെ സംഘാടകരെ ശാസിച്ച മുസ്ലീം പണ്ഡിതനെ രൂക്ഷമായി വിമർശിച്ച് ഒരു ദിവസത്തിന് ശേഷം, വിഷയത്തില്‍ രാഷ്ട്രീയ സാമൂഹിക, സാമ്പത്തിക നേതൃത്വത്തിന്റെ നിശ്ശബ്ദതയിൽ താൻ നിരാശനാണെന്ന് ഗവർണർ ആരിഫ് മുഹമ്മദ് ഖാൻ. കേരളത്തിലെ നേതൃത്വത്തിന്റെ മൗനത്തിൽ ദുഃഖമുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“രാഷ്ട്രീയ നേതൃത്വം മുഴുവനും ഇതിനെക്കുറിച്ച് മൗനം പാലിക്കുന്നതിൽ ഞാൻ കടുത്ത നിരാശനാണ്. രാഷ്ട്രീയ നേതൃത്വം മാത്രമല്ല, മറ്റുള്ളവരും ഇതിനെക്കുറിച്ച് മൗനം പാലിക്കുന്നു. എല്ലാ പാർട്ടികളുടെയും ദേശീയ നേതൃത്വത്തോട് മുന്നോട്ട് വരാനും നമ്മുടെ പെണ്‍‌മക്കളുടെ ബഹുമാനവും അന്തസ്സും സംരക്ഷിക്കാനും ഞാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു,” സംസ്ഥാനത്തെ നേതൃത്വത്തിന്റെ മൗനത്തെക്കുറിച്ച് മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് സംസാരിക്കവെ ഖാൻ പറഞ്ഞു.

പ്രസ്തുത വ്യക്തി കേരളത്തിൽ പതിനായിരത്തോളം മദ്രസകളുള്ള സമസ്തയുടെ നേതാവാണെന്ന് ഒരു മാധ്യമ പ്രവർത്തകൻ ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചപ്പോൾ, ഒരു ജനാധിപത്യത്തിലും നിയമവാഴ്ചയിലും അവരുടെ എണ്ണത്തിന് കാര്യമില്ലെന്നും അത് തന്റെ മനസ്സാക്ഷിയെ അടിച്ചമർത്താൻ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നില്ലെന്നും ഖാൻ പ്രതികരിച്ചു.

“അവർക്ക് ഒരു ലക്ഷം മദ്രസകൾ ഉണ്ടായിരിക്കാം, പക്ഷേ അവരുടെ ശക്തി എന്റെ മനഃസ്സാക്ഷിയെ അടിച്ചമർത്താൻ പോകുന്നില്ല, അവർ വളരെ ശക്തരായിരിക്കാം, പക്ഷേ അവർക്ക് അപമാനിക്കാനും അധിക്ഷേപിക്കാനും ഒരു കഴിവുള്ള പെണ്‍കുട്ടിയുടെ മാന്യതയെ വ്രണപ്പെടുത്താനും അവകാശമില്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“അവർക്ക് നിരവധി മദ്രസകള്‍ ഉണ്ടായിരിക്കാം, എണ്ണം ഒരു പ്രശ്നമേ അല്ല, നിങ്ങൾ ജനാധിപത്യത്തിലാണ്, നിയമവാഴ്ചയിലാണ് ജീവിക്കുന്നത്, നിയമം നിങ്ങൾക്ക് മുകളിലാണ്. ഇത് കേവലം വ്യക്തമായ കൽപ്പനകളുടെ ലംഘനമല്ല. ഖുറാൻ, ഭരണഘടന ഉറപ്പുനൽകുന്ന മൗലികാവകാശങ്ങളുടെ വ്യവസ്ഥകളുടെ വ്യക്തമായ ലംഘനമാണിത്,” ഖാൻ പറഞ്ഞു.

മലപ്പുറം ജില്ലയിലെ ഒരു മദ്രസ കെട്ടിടത്തിന്റെ ഉദ്ഘാടന വേളയിൽ വിദ്യാർത്ഥികളെ അനുമോദിക്കുന്നതിനിടെയാണ് സംഭവം നടന്നത്. ഇന്ത്യൻ യൂണിയൻ മുസ്ലിം ലീഗ് നേതാവ് പാണക്കാട് സയ്യിദ് അബ്ബാസ് അലി ശിഹാബ് തങ്ങൾ പെൺകുട്ടിക്ക് മെമന്റോ കൈമാറുകയായിരുന്നു. അവാർഡ് കൈമാറിയ ഉടൻ തന്നെ മുസ്ലീം പണ്ഡിതനായ എം ടി അബ്ദുല്ല മുസലിയാർ പെൺകുട്ടിയെ വേദിയിലേക്ക് ക്ഷണിച്ചത് എന്തിനാണെന്ന് സംഘാടകരോട് ചോദിച്ചു.

പത്താം ക്ലാസുകാരിയെ സ്‌റ്റേജിലേക്ക് ക്ഷണിച്ചത് ആരാണ്?, നിങ്ങൾ ഇത് വീണ്ടും ചെയ്താൽ, ഇത്തരം പെൺകുട്ടികളെ ഇങ്ങോട്ട് വിളിക്കരുത്, നിങ്ങൾക്ക് സമസ്തയുടെ നിയമങ്ങൾ അറിയില്ലേ? നിങ്ങൾ തന്നെയാണോ വിളിച്ചത്? അവളുടെ മാതാപിതാക്കളെ വേദിയിലേക്ക് വരാൻ പറയൂ. അവാർഡ് വാങ്ങാനുള്ള വേദി. ഞങ്ങൾ ഇവിടെ ഇരിക്കുമ്പോൾ ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യരുത്. ഇത് ഫോട്ടോകളിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുകയും സംപ്രേക്ഷണം ചെയ്യുകയും ചെയ്യും,” പ്രകടമായി രോഷാകുലനായ മുസലിയാർ സംഘാടകരോട് പറയുന്നത് കണ്ടു, തങ്ങൾ അദ്ദേഹത്തിന്റെ അരികിൽ നിൽക്കുകയായിരുന്നു.

പെണ്‍കുട്ടിയുടെ പേര് പ്രഖ്യാപിച്ചയാള്‍ മുസലിയാരോട് മാപ്പ് പറയുന്ന ദൃശ്യങ്ങളും പുറത്തു വന്നു.

ഒരു മുസ്ലീം കുടുംബത്തിൽ ജനിച്ചതിന്റെ പേരിൽ അർഹമായ അവാർഡ് വാങ്ങുന്നതിനിടയിൽ, പ്രതിഭാശാലിയായ ഒരു പെൺകുട്ടി മലപ്പുറം ജില്ലയിൽ വേദിയിൽ അപമാനിക്കപ്പെട്ടുവെന്നറിയുന്നതിൽ സങ്കടമുണ്ടെന്ന് തന്റെ അതൃപ്തി പ്രകടിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് ഗവര്‍ണ്ണര്‍ ബുധനാഴ്ച ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

“ഖുറാൻ കൽപ്പനകൾക്കും ഭരണഘടനയുടെ വ്യവസ്ഥകൾക്കും വിരുദ്ധമായി മുസ്ലീം പുരോഹിതന്മാർ മുസ്ലീം സ്ത്രീകളെ കടുത്ത ഏകാന്തതയിലേക്ക് തള്ളിവിടുകയും, അവരുടെ വ്യക്തിത്വത്തെ അടിച്ചമർത്തുകയും ചെയ്യുന്നതിന്റെ മറ്റൊരു ഉദാഹരണമാണിത്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മുസ്ലിം സ്ത്രീകളെ വീടിന്റെ നാല് ചുമരുകൾക്കുള്ളിൽ തളച്ചിടാനുള്ള പുരോഹിതരുടെ, മതനേതാക്കളുടെ ശ്രമമാണ് ഇതിനു പിന്നിൽ. ഇതിന് ഖുർആൻ വചനങ്ങളുടേയോ ഭരണഘടനയുടേയോ പിൻബലമില്ല, അവയുടെ ലംഘനമാണ് നടക്കുന്നതെന്നും ​ഗവർണർ കുറ്റപ്പെടുത്തി.

ഇത്തരം ആളുകളാണ് ഇസ്ലാമോഫോബിയ പരത്താൻ കാരണമാകുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. സമസ്ത വേദിയിൽ നടന്നത് ഒരു കുറ്റകൃത്യമല്ലാതെ മറ്റൊന്നുമായി കാണുന്നില്ല. അത്യന്തം ഖേദകരമായ സംഭവമാണ് നടന്നത്. സ്വമേധയാ കേസ് എടുക്കേണ്ടതാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment