ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദ് വിധി ആരാധനാലയ നിയമത്തിന്റെ നഗ്നമായ ലംഘനം: ഒവൈസി

ഹൈദരാബാദ്: ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദ് വിധി 1991 ലെ ആരാധനാലയ നിയമത്തിന്റെ നഗ്നമായ ലംഘനമാണെന്ന് ഓൾ ഇന്ത്യ മജ്‌ലിസ്-ഇ-ഇത്തേഹാദുൽ മുസ്ലിമീൻ (എഐഎംഐഎം) തലവൻ അസദുദ്ദീൻ ഒവൈസി.

ആക്ട് അനുസരിച്ച്, “ഒരു വ്യക്തിയും ഏതെങ്കിലും മതവിഭാഗത്തിന്റെയോ ഏതെങ്കിലും വിഭാഗത്തിന്റെയോ ഏതെങ്കിലും ആരാധനാലയത്തെ അതേ മതവിഭാഗത്തിന്റെയോ മറ്റൊരു മതവിഭാഗത്തിന്റെയോ അല്ലെങ്കിൽ അതിന്റെ ഏതെങ്കിലും വിഭാഗത്തിന്റെയോ ആരാധനാലയമാക്കി മാറ്റാൻ പാടില്ല.”

കാശി വിശ്വനാഥ ക്ഷേത്രത്തിനോട് ചേർന്നുള്ള ജ്ഞാനവാപി പള്ളിക്കുള്ളിലെ സർവേ തുടരുമെന്നും റിപ്പോർട്ട് മെയ് 17നകം സമർപ്പിക്കണമെന്നും വാരാണസി കോടതി വ്യാഴാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് കേസ് പരിഗണിക്കവെ സര്‍‌വെ കമ്മീഷനോട് പറഞ്ഞതിന് പിന്നാലെയാണ് ഒവൈസിയുടെ പരാമർശം. ബാബറി മസ്ജിദ് തർക്കത്തിൽ സുപ്രീം കോടതി വിധിയുടെ ലംഘനമാണ് കോടതിയുടേതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“കോടതിയുടെ ഉത്തരവ് 1991 ലെ ആരാധനാലയ നിയമത്തിന്റെ നഗ്നമായ ലംഘനമാണ്. ഇത് ബാബറി മസ്ജിദ് തർക്കത്തിൽ നൽകിയ സുപ്രീം കോടതി വിധിയുടെ ലംഘനമാണ്,” ഒവൈസി പറഞ്ഞു. ബാബറി മസ്ജിദിന് ശേഷം മറ്റൊരു മസ്ജിദ് നഷ്ടപ്പെടാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്നും ഒവൈസി പറഞ്ഞു.

“ഇത് നഗ്നമായ ലംഘനമാണ്, അഖിലേന്ത്യാ മുസ്ലീം വ്യക്തിനിയമ ബോർഡും മസ്ജിദ് കമ്മിറ്റിയും സുപ്രീം കോടതിയിൽ പോകുമെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. എനിക്ക് ഒരു ബാബറി മസ്ജിദ് നഷ്ടപ്പെട്ടു, മറ്റൊരു മസ്ജിദ് നഷ്ടപ്പെടാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

യോഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഉത്തർപ്രദേശ് സർക്കാർ ആരാധനാലയങ്ങളുടെ സ്വഭാവം മാറ്റാൻ ശ്രമിക്കുന്നവർക്കെതിരെ ഉടൻ എഫ്‌ഐആർ ഫയൽ ചെയ്യണമെന്നും അദ്ദേഹം നിർദ്ദേശിച്ചു.

“1947 ആഗസ്ത് 15-ലെ ആരാധനാലയങ്ങളുടെ സ്വഭാവം മാറ്റാൻ ശ്രമിക്കുന്ന ഏതൊരു വ്യക്തിയും കുറ്റക്കാരാണെന്ന് കോടതി കണ്ടെത്തിയാൽ 1991 ലെ നിയമം വ്യക്തമായി പറയുന്നതിനാൽ യോഗി സർക്കാർ ഈ ആളുകൾക്കെതിരെ ഉടൻ എഫ്ഐആർ ഫയൽ ചെയ്യണം,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കോടതി കമ്മീഷണർ അജയ് മിശ്രയെ മാറ്റാൻ വാരണാസി കോടതി വിസമ്മതിക്കുകയും ജ്ഞാനവാപി പള്ളിയുടെ വീഡിയോ പരിശോധന തുടരുമെന്നും ചൊവ്വാഴ്ച (മെയ് 17) പൂർത്തിയാക്കണമെന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

വാരണാസിയിലെ കാശി വിശ്വനാഥ ക്ഷേത്ര പരിസരത്തും ജ്ഞാനവാപി മസ്ജിദ് സമുച്ചയത്തിലും സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ശൃംഗാർ ഗൗരി ഉൾപ്പെടെയുള്ള നിരവധി ദേവതകളുടെ സർവേയിൽ പ്രതിഷേധം ഉയർന്നിട്ടുണ്ട്.

വാരണാസിയിലെ ഗ്യാൻവാപി മസ്ജിദിൽ കോടതി നിയോഗിച്ച കമ്മീഷണറുടെ സർവേയെത്തുടർന്ന്, വിഷയത്തിൽ പക്ഷപാതപരമായെന്ന് ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന ഓഫീസ് നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് അഞ്ജുമാൻ ഇന്റസാമിയ മസ്ജിദ് കമ്മിറ്റി ശനിയാഴ്ച അപേക്ഷ നൽകി.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment