റഷ്യയെ പിന്തുണച്ച് ഇന്ത്യയും പാക്കിസ്താനും ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയിൽ വോട്ടെടുപ്പിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിന്നു; ചൈന പരസ്യമായി പിന്തുണച്ചു

ഉക്രെയ്നിലെ “റഷ്യൻ അധിനിവേശത്തിൽ നിന്ന് ഉയർന്നുവരുന്ന പ്രതിസന്ധി” പരിഹരിക്കാനുള്ള യുഎൻ മനുഷ്യാവകാശ കൗൺസിൽ പ്രമേയത്തിൽ വോട്ടെടുപ്പിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിന്ന 12 രാജ്യങ്ങളിൽ ഇന്ത്യയും പാക്കിസ്താനും ഉൾപ്പെടുന്നു. 47 അംഗ സഭയിൽ ചൈനയും എറിത്രിയയും മാത്രമാണ് പ്രമേയത്തെ എതിർത്ത് വോട്ട് ചെയ്തത്.

ഇന്ത്യ വീണ്ടും തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് മുമ്പുള്ള ചർച്ചകളിൽ പങ്കെടുക്കുകയും ഉക്രെയ്നിലെ ജനങ്ങളുടെ മനുഷ്യാവകാശങ്ങളെ ബഹുമാനിക്കാനും സംരക്ഷിക്കാനും ആഹ്വാനം ചെയ്യുകയും “മനുഷ്യാവകാശങ്ങളുടെ ആഗോള പ്രോത്സാഹനത്തിനും സംരക്ഷണത്തിനുമുള്ള പ്രതിജ്ഞാബദ്ധത” ആവർത്തിക്കുകയും ചെയ്തു.

യുക്രെയിനിലെ കൈവ്, ഖാർകിവ്, ചെർണിഹിവ്, സുമി നഗരങ്ങളിൽ റഷ്യ നടത്തിയ മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനങ്ങളെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കാൻ ഇതിനകം സ്ഥാപിതമായ അന്വേഷണ കമ്മീഷനിലേക്ക് ഒരു അധിക ചുമതല നൽകണമെന്ന് യുഎൻ പ്രമേയം ആവശ്യപ്പെട്ടു. എന്നാൽ, പ്രമേയത്തിന് അനുകൂലമായി 33 വോട്ടുകൾ ലഭിച്ചതിനാൽ അത് പാസായി.

യുദ്ധത്തിൽ തകർന്ന പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്ന് “മാറ്റപ്പെട്ട്” റഷ്യൻ പ്രദേശത്ത് താമസിക്കുന്നതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട ആളുകൾക്ക് അന്താരാഷ്ട്ര ഏജൻസികളിലേക്ക് തടസ്സമില്ലാതെ പ്രവേശനം നൽകാനും പ്രമേയം റഷ്യയോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഈ ആളുകൾ സ്വന്തം ഇഷ്ടപ്രകാരമാണ് റഷ്യയിൽ പ്രവേശിച്ചതെന്ന് മോസ്കോ അവകാശപ്പെടുന്നു.

മാര്‍ച്ചില്‍ അന്വേഷണ കമ്മീഷൻ രൂപീകരിക്കാനുള്ള നിർദ്ദേശത്തിൽ കൗൺസിലിൽ വോട്ടെടുപ്പിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യ വിട്ടുനിന്നിരുന്നു. എന്നാല്‍, ബുക്കയിലെ സിവിലിയൻ കൊലപാതകങ്ങളെ ഇന്ത്യ അപലപിക്കുകയും സ്വതന്ത്ര അന്വേഷണത്തിനുള്ള ആഹ്വാനത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുകയും ചെയ്തു. ആ അവസരത്തിൽ ചൈനയും വോട്ടെടുപ്പിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിന്നിരുന്നു. എന്നാൽ, ഇത്തവണ അത് സന്തുലിതമോ വസ്തുനിഷ്ഠമോ അല്ലെന്നും ഇത് പിരിമുറുക്കം വർദ്ധിപ്പിക്കാനുള്ള നിർദ്ദേശം മാത്രമാണെന്നും പറഞ്ഞ് പ്രമേയത്തിനെതിരെ വോട്ട് ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News