എല്ലാ ദിവസവും കള്ളം പറഞ്ഞ് തന്റെ പാപങ്ങൾ മറയ്ക്കാൻ ഇമ്രാൻ ശ്രമിക്കുന്നു: മറിയം ഔറംഗസേബ്

ഇസ്‌ലാമാബാദ്: തന്റെ നുണകൾ ആവർത്തിക്കുന്നതിൽ യാതൊരു മടിയും കാണിക്കാത്ത ഇമ്രാന്‍ ഖാന്‍, എല്ലാ ദിവസവും കള്ളം പറഞ്ഞ് തന്റെ പാപങ്ങള്‍ മറയ്ക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുകയാണെന്ന് പാക് ഇൻഫർമേഷൻ ആൻഡ് ബ്രോഡ്കാസ്റ്റിംഗ് മന്ത്രി മറിയം ഔറംഗസേബ് ആരോപിച്ചു.

“കോടിക്കണക്കിന് രൂപയുടെ അനധികൃത വിദേശ ധനസഹായം നടത്തി പിടിക്കപ്പെട്ടത് ആരാണ്? വിദേശ ഗൂഢാലോചനയെക്കുറിച്ച് എത്ര ധൈര്യത്തോടെയും അഹങ്കാരത്തോടെയുമാണ് അദ്ദേഹം കള്ളം പറയുന്നത്,” പാക്കിസ്താന്‍ തെഹ്‌രീകെ ഇൻസാഫ് ചെയർമാൻ ഇമ്രാൻ ഖാന്റെ പ്രസംഗത്തോട് പ്രതികരിക്കവെ അവർ വാർത്താക്കുറിപ്പിൽ പറഞ്ഞു. പഞ്ചാബ്.

വിദേശ ഫണ്ടിംഗ് കേസിൽ കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കുന്ന വ്യക്തിയായിരിക്കെ മറ്റുള്ളവർക്കെതിരെ ആരോപണങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചതിന് അവർ ഇമ്രാനെ കുറ്റപ്പെടുത്തി. “കഴിഞ്ഞ നാല് വർഷമായി പഞ്ചസാര, മൈദ, നെയ്യ്, ദ്രവീകൃത പ്രകൃതി വാതകം എന്നിവ മോഷ്ടിച്ച വ്യക്തി, ഇപ്പോൾ എല്ലാ ദിവസവും കള്ളം പറഞ്ഞുകൊണ്ട് തന്റെ പാപങ്ങൾ മറയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു,” അവര്‍ തുടർന്നു.

ഭരണഘടനാ കാലാവധി പൂർത്തിയാക്കി 2018ൽ പാക്കിസ്താന്‍ മുസ്ലീം ലീഗ്-നവാസ് സർക്കാർ വിടുമ്പോൾ രാജ്യം പഞ്ചസാരയും ഗോതമ്പും കയറ്റുമതി ചെയ്യുകയായിരുന്നുവെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു. മറുവശത്ത്, ഇമ്രാനെ ജനക്കൂട്ടം അധികാരത്തിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കിയപ്പോൾ രാജ്യം ആ ചരക്കുകൾ ഇറക്കുമതി ചെയ്യുകയായിരുന്നു. ഇമ്രാൻ കാർഷിക മേഖല ഉപേക്ഷിച്ച സംസ്ഥാനമാണിതെന്നും അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഇമ്രാന്റെ കാലത്ത് വളത്തിനായി കർഷകർ നെട്ടോട്ടമോടുകയായിരുന്നു. അവരുടെ ദുരിതങ്ങൾക്ക് കാരണം അദ്ദേഹമാണെന്ന് പൊട്ടിത്തെറിച്ചുകൊണ്ട് അവർ പറഞ്ഞു.

ഇമ്രാൻ സാഹിബിന്റെ കാലഘട്ടത്തിൽ, ഒരു ഡിഎപി ചാക്കിന്റെ വില 2600 രൂപയിൽ നിന്ന് 10,000 രൂപയിലെത്തി, “ഇതാണോ നിങ്ങൾ കാർഷിക മേഖലയ്ക്ക് നൽകിയ പുരോഗതി” എന്ന് പിടിഐ മേധാവിയോട് അവർ ചോദിച്ചു. ഇമ്രാൻ ഖാന്റെ കാലത്ത് കിലോഗ്രാമിന് 35ൽ നിന്ന് 90 രൂപയായി കുതിച്ചുയർന്ന മാവ്, പഞ്ചസാരയുടെ വില 52 രൂപയിൽ നിന്ന് 120 രൂപയായി ഉയർന്നത് ജനങ്ങൾ മറന്നിട്ടില്ലെന്നും മറിയം പറഞ്ഞു.

ഇമ്രാന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാരിന്റെ നാലുവർഷത്തിനിടെ പാക്കിസ്താന്റെ കടം 43,000 ബില്യൺ രൂപയായി ഉയർന്നു, ഇതാണ് അദ്ദേഹം രാജ്യത്തിന് നൽകിയ സാമ്പത്തിക സമ്മാനമെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു.

രൂപയ്‌ക്കെതിരായ ഡോളർ വില 120 രൂപയിൽ നിന്ന് 191 രൂപയിലെത്തി, സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ നല്ല നിലയിലാക്കിയെന്ന് അദ്ദേഹം ഇന്ന് കള്ളം പറയുകയായിരുന്നു, ആരെയാണ് വിഡ്ഢികളാക്കുന്നതെന്ന് അവർ ചോദിച്ചു.

ചരിത്രപരമായ വിലക്കയറ്റം, എക്കാലത്തെയും ഉയർന്ന കടം, കടുത്ത ദാരിദ്ര്യം, പട്ടിണി എന്നിവയാൽ തകർന്ന ഇമ്രാന്റെ ഇരുണ്ട കാലഘട്ടം ജനങ്ങൾക്ക് മറക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

നിർബന്ധിത നുണയനെയും കഴിവില്ലാത്ത കള്ളനെയും പാക്കിസ്താന്‍ ജനങ്ങൾ തള്ളിക്കളഞ്ഞെന്ന് ഇമ്രാൻ ഖാനെ പരാമർശിച്ച് അവർ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment