വൈറ്റ് ഹൗസ് പ്രസ് സെക്രട്ടറിയായി ജെൻ സാക്കി അന്തിമ ബ്രീഫിംഗ് നടത്തി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: വെള്ളിയാഴ്ച വൈറ്റ് ഹൗസ് വക്താവെന്ന നിലയിൽ തന്റെ അവസാന പത്രസമ്മേളനത്തിൽ, യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡനും പ്രഥമ വനിത ജിൽ ബൈഡനും പ്രസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിനും മാധ്യമ പ്രവർത്തകർക്കും ജെൻ സാക്കി കൃതജ്ഞത അർപ്പിച്ചു.

2020 നവംബറിലെ പ്രസിഡന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് ശേഷം ബൈഡനുമായുള്ള തന്റെ ആദ്യ സംഭാഷണങ്ങളിലൊന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസിലേക്ക് സമഗ്രതയും ബഹുമാനവും നാഗരികതയും തിരികെ നൽകേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെ കേന്ദ്രീകരിച്ചായിരുന്നുവെന്ന് സാകി പറഞ്ഞു.

മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ ഭരണത്തിൻ കീഴിൽ അപൂര്‍‌വ്വമായി മാത്രമുണ്ടായിരുന്ന ദൈനംദിന ബ്രീഫിംഗുകള്‍ക്കു ശേഷം 15 മാസം മുമ്പ് ബൈഡന്റെ കീഴില്‍ ജോലി സ്വീകരിക്കുമ്പോൾ ദിവസേനയുള്ള വൈറ്റ് ഹൗസ് ബ്രീഫിംഗുകൾ പുനരാരംഭിക്കുമെന്ന് സാകി പ്രതിജ്ഞയെടുത്തിരുന്നു.

ട്രംപ് ഭരണകൂടത്തിന് കീഴിലുള്ള നാല് പ്രസ് സെക്രട്ടറിമാർ നടത്തിയ മൊത്തം 205 എണ്ണം മറികടന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് വക്താവ് ആയിരിക്കുന്ന കാലത്ത് സാക്കിയുടെ 224-ാമത്തെ ബ്രീഫിംഗാണ് വെള്ളിയാഴ്ച നടന്നതെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് ട്രാൻസിഷൻ പ്രോജക്ട് ഡയറക്ടർ മാർത്ത ജൊയിന്ത് കുമാർ പറഞ്ഞു.

തന്റെ 15 മാസത്തെ പ്രവർത്തനത്തിനിടയിൽ ചിലപ്പോഴൊക്കെ തന്റെ “ഐറിഷ് വശം” തുറന്നുപറഞ്ഞതായി സമ്മതിച്ച പ്രസ് സെക്രട്ടറി, ബൈഡൻ ഭരണകൂടത്തെ ഉത്തരവാദിത്തത്തോടെ നിർത്തിയതിനും പോഡിയത്തിൽ തന്നോട് സംവാദങ്ങൾ നടത്തിയതിനും മാധ്യമപ്രവർത്തകർക്ക് നന്ദി പറഞ്ഞു.

ഫോക്‌സ് ന്യൂസ് ലേഖകൻ പീറ്റർ ഡൂസിയുമായുള്ള സാക്കിയുടെ കലഹങ്ങൾ ഇടയ്‌ക്കിടെ വിവാദമാകുകയും അവരുടെ വാക്കുതര്‍ക്കങ്ങളുടെ വീഡിയോകൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് കാഴ്ചക്കാരെ നേടുകയും ചെയ്തു.

“അതാണ് പ്രവർത്തനത്തിലുള്ള ജനാധിപത്യം. ഉത്തരവാദിത്തമില്ലാതെ, സംവാദമില്ലാതെ, സർക്കാർ ശക്തമാകുകയില്ല, നിങ്ങൾ എല്ലാവരും അവിശ്വസനീയമാംവിധം നിർണായക പങ്കാണ് വഹിച്ചത്,” സാകി മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

സാകിയുടെ പിൻഗാമിയായി Karinne Jean-Pierre തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. ഈ സ്ഥാനം വഹിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ കറുത്ത വർഗ്ഗക്കാരിയും LGBTQ+ കമ്മ്യൂണിറ്റിയിലെ അംഗവുമാണ്.

രാജ്യത്തിന്റെ തലസ്ഥാനം “ദ്രവിച്ചിരിക്കുന്നു” എന്ന വിശ്വാസങ്ങൾക്കെതിരെ പോരാടിയ വൈറ്റ് ഹൗസ് പ്രസ് ടീമിന്റെ ബാക്കിയുള്ളവർക്കും സാകി കൃതജ്ഞത അർപ്പിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment