ഉവാള്‍ഡയിലെ സ്‌കൂൾ കൂട്ടക്കൊല: അക്രമിയെ നേരിടുന്നതില്‍ കാലതാമസം വരുത്തിയ ടെക്സസ് പോലീസിനെതിരെ വ്യാപകമായ പ്രതിഷേധവും രോഷവും

ഹ്യൂസ്റ്റണ്‍: ടെക്‌സാസിലെ ഉവാള്‍ഡയിലെ റോബ് എലിമെന്‍ററി സ്‌കൂളില്‍ ചൊവ്വാഴ്‌ച 19 കുട്ടികളെയും രണ്ട് അദ്ധ്യാപകരെയും കൊലപ്പെടുത്തിയ തോക്കുധാരിയെ നിർവീര്യമാക്കുന്നതിൽ കാലതാമസം വരുത്തിയതിന് ടെക്‌സാസിലെ പോലീസ് കടുത്ത പ്രതിഷേധവും രോഷവും നേരിടുന്നു. നിരാശരായ രക്ഷിതാക്കൾ സ്‌കൂളിലേക്ക് അതിക്രമിച്ച് കയറാൻ ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് അപേക്ഷിക്കുന്നതിന്റെ വീഡിയോകൾ പുറത്തുവന്നതോടെയാണ് പോലീസിന്റെ ഭാഗത്തുനിന്നുണ്ടായ നിരുത്തരവാദിത്വം പുറംലോകം അറിഞ്ഞത്.

യുട്യൂബിൽ റിലീസ് ചെയ്ത ഒരു വീഡിയോയിൽ, ഉവാൾഡെയിലെ റോബ് എലിമെന്ററി സ്‌കൂളിൽ വെടിയുതിർത്ത കൗമാരക്കാരനായ തോക്കുധാരിയെ പിടികൂടുകയോ നിര്‍‌വ്വീര്യമാക്കുകയോ ചെയ്യാന്‍ ശ്രമിക്കണമെന്ന് രക്ഷിതാക്കൾ പോലീസുകാരോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നത് കാണാം.

“അത് എന്റെ മകളാണ്!, അത് എന്റെ മകനാണ്. അവരെ രക്ഷിക്കൂ,” എന്ന് രക്ഷിതാക്കാള്‍ കരഞ്ഞുകൊണ്ട് പോലീസിനു നേരെ ആക്രോശിക്കുന്നതും കാണാം. മറ്റൊരു വീഡിയോയിൽ, യുഎസിൽ ഒരു ദശാബ്ദത്തിനിടയിലെ ഏറ്റവും മോശമായ സ്കൂൾ വെടിവയ്പ്പിൽ ടെക്സസ് പോലീസ് ഒന്നും ചെയ്യുന്നില്ലെന്ന് മാതാപിതാക്കൾ ദേഷ്യത്തോടെ പരാതിപ്പെടുന്നത് കാണാം.

ഒരു സ്ത്രീ തന്റെ മകനെക്കുറിച്ച് ഭ്രാന്തമായി, പോലീസിനോട് ആക്രോശിക്കുന്നു, “അവർക്ക് വെടിയേറ്റാൽ അവനെ വെടിവയ്ക്കുക അല്ലെങ്കിൽ മറ്റെന്തെങ്കിലും. പോകൂ.”

ചൊവ്വാഴ്ച മകൾ ജാക്ലിൻ മരിച്ച ജസിന്റോ കാസാറസ്, വെടിവയ്പ്പിനെക്കുറിച്ച് കേട്ടപ്പോൾ താൻ സ്കൂളിലേക്ക് ഓടിയതായി പറഞ്ഞു.

“കുറഞ്ഞത് 40 പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ സംഭവ സ്ഥലത്ത് ആയുധങ്ങളുമായി നിലയുറപ്പിച്ചിരുന്നു. പക്ഷേ, വളരെ വൈകും വരെ അവര്‍ ഒന്നും ചെയ്തില്ല” എന്ന് മകളെ നഷ്ടപ്പെട്ട ജസിന്റോ കാസാറസ് എന്ന് സ്ത്രീ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. അവർക്ക് മെച്ചപ്പെട്ട തന്ത്രപരമായ പരിശീലനം ലഭിച്ചിരുന്നെങ്കിൽ സ്ഥിതിഗതികൾ വേഗത്തിൽ അവസാനിക്കുമായിരുന്നു എന്നും കാസാറസ് പറഞ്ഞു.

അമേരിക്കയിലെ തോക്ക് നിയമങ്ങൾ അവഗണിക്കുന്ന നിരവധി യുഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരെയും നിയമനിർമ്മാതാക്കളെയും വിമർശിക്കാൻ ഈ സംഭവം കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളിൽ കാരണമായി.

ഈ കൂട്ടക്കൊല നടന്നിട്ടും അമേരിക്കയിലെ തോക്ക് നിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ മൗനം പാലിക്കുകയാണെന്ന് മെക്സിക്കന്‍ വിദേശകാര്യ മന്ത്രി മാര്‍സെലോ എബ്രാര്‍ഡ് മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകരോട് പറഞ്ഞു. “ഈ വ്യവസായത്തിന്റെ ഭാഗത്ത് വ്യക്തമായ അശ്രദ്ധയുണ്ട്,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

18 വയസ്സു തികഞ്ഞ് ഒരാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ ഒരു യുവാവിന് ആയുധം വിൽക്കുന്നതാണ് ഇത്തരത്തിലുള്ള ദുരന്തങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

2012 ഡിസംബറിൽ കണക്‌റ്റിക്കട്ടിലെ സാൻഡി ഹുക്ക് എലിമെന്ററി സ്‌കൂളിൽ 20 കുട്ടികളടക്കം 26 പേരെ ഒരു തോക്കുധാരി കൊലപ്പെടുത്തിയതിന് ശേഷം 18 കുട്ടികളടക്കം 21 പേർ കൊല്ലപ്പെട്ട ടെക്‌സസ് എലിമെന്ററി സ്‌കൂളിൽ ചൊവ്വാഴ്ച നടന്ന കൂട്ടക്കൊലയാണ് യുഎസ് സ്‌കൂളിലെ ഏറ്റവും മോശമായത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News