ബ്രൗൺ റൈസ് അഥവാ മട്ട അരി രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രണത്തിലാക്കുകയും ഹൃദയാരോഗ്യം നിലനിർത്തുകയും ചെയ്യും

ആരോഗ്യത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ മിക്ക ആളുകളും ബ്രൗൺ റൈസ് അല്ലെങ്കില്‍ മട്ട അരി കഴിക്കാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു. സാധാരണ വെള്ള അരിയേക്കാൾ കുറച്ച് സംസ്‌കരിച്ച മുഴുവൻ അരിയാണ് ബ്രൗൺ റൈസ്. സാധാരണയായി വെളുത്ത അരി സംസ്കരിക്കുകയും അതിന്റെ തൊലിയും പുറം പാളിയും നീക്കം ചെയ്യുകയും അതിനുശേഷം മിനുക്കിയെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. എന്നാല്‍, ബ്രൗൺ റൈസ് പോളിഷ് ചെയ്തതല്ല. അതുകൊണ്ടാണ് ഇത് ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യുന്നതായി കണക്കാക്കുന്നത്. അപൂരിത ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ, പ്രോട്ടീനുകൾ, ധാതുക്കൾ, വിറ്റാമിനുകൾ, അന്നജം എന്നിവയുടെ ഗുണങ്ങളാൽ സമ്പുഷ്ടമാണ് ബ്രൗൺ റൈസ്. ശരീരഘടന മുതൽ പ്രമേഹം, ഹൃദ്രോഗം എന്നിവ വരെയുള്ള രോഗങ്ങൾ തടയുന്നതിനും ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നു. ബ്രൗൺ റൈസിന്റെ ഗുണങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണെന്ന് നോക്കാം.

ഹൃദയാരോഗ്യത്തിന് – ബ്രൗൺ റൈസ് ഹൃദയാരോഗ്യത്തിന് കൂടുതൽ ഗുണം ചെയ്യും. കൂടാതെ, ഹൃദയാഘാതം അല്ലെങ്കിൽ ഹൃദ്രോഗം ഉണ്ടാകുന്നത് രക്തക്കുഴലുകളിൽ പ്ലാക്ക് അടിഞ്ഞുകൂടുന്നത് മൂലമാണ്. മട്ട അരി ഹൃദയ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുന്നു.

കൊളസ്‌ട്രോൾ നിയന്ത്രണവിധേയമാക്കുന്നു – മട്ട അരി കഴിക്കുന്നത് കൊളസ്‌ട്രോൾ നിയന്ത്രണത്തിലാക്കുന്നു. വാസ്തവത്തിൽ, ഇത് ലയിക്കുന്ന നാരുകളുടെ ഉറവിടമാണ്, ഇത് ചീത്ത കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കുന്നതിനും നല്ല കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു.

രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് – ബ്രൗൺ റൈസ് കഴിക്കുന്നത് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കില്ല. പ്രമേഹം വരാനുള്ള സാധ്യതയും ഗണ്യമായി കുറയുന്നു. ബ്രൗൺ റൈസിന് വളരെ കുറഞ്ഞ ഗ്ലാസിമിക് സൂചികയുണ്ട്, ഇത് സാവധാനത്തിൽ ദഹിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു, ഇത് രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് കുറയാൻ സഹായിക്കുന്നു.

ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ – തടി കുറയ്ക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് ബ്രൗൺ റൈസ് ഒരു മികച്ച ഓപ്ഷനാണ്. ഇതിൽ ധാരാളം നാരുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

കുഞ്ഞിനെ മുലയൂട്ടുന്ന സ്ത്രീകൾക്ക് – മുലയൂട്ടുന്ന സ്ത്രീകൾക്ക് ബ്രൗൺ റൈസ് ഗുണം ചെയ്യും. ഇത് സമ്മർദ്ദം, ക്ഷീണം, വിഷാദം എന്നിവ ഒഴിവാക്കുന്നു.

എല്ലുകളുടെ ബലത്തിന് – മട്ട അരി എല്ലുകളെ ബലപ്പെടുത്താൻ നല്ലതാണ്. തീർച്ചയായും, മഗ്നീഷ്യം കുറവ് അസ്ഥികളുടെ സാന്ദ്രത കുറയുന്നതിനും ഓസ്റ്റിയോപൊറോസിസ്, ആർത്രൈറ്റിസ് തുടങ്ങിയ രോഗങ്ങൾക്കും ഇടയാക്കും. മട്ട അരിയില്‍ ഉയർന്ന അളവിൽ മഗ്നീഷ്യം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News