കുരങ്ങു പനിക്കെതിരെ പാക്കിസ്താന്‍ അതീവ ജാഗ്രത പ്രഖ്യാപിച്ചു

ഇസ്ലാമാബാദ്: സംശയാസ്പദമായ കുരങ്ങുപനി കേസുകളിൽ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് പാക്കിസ്താന്‍ സർക്കാർ എല്ലാ ദേശീയ, പ്രവിശ്യാ ആരോഗ്യ അധികാരികൾക്കും തിങ്കളാഴ്ച അടിയന്തര നിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകി.

റേഡിയോ പാക്കിസ്താന്‍ റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം, ദേശീയ ആരോഗ്യ സേവന മന്ത്രാലയം വിഷയം സജീവമായി നിരീക്ഷിച്ചു വരികയാണെന്നും പാക്കിസ്താനിലെ കുരങ്ങുപനി കേസുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രചരിക്കുന്ന തെറ്റായ വാർത്തകൾ നിരാകരിച്ചതായും റിപ്പോർട്ടുകൾ പറയുന്നു. നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഹെൽത്ത് (എൻഐഎച്ച്) നൽകുന്ന വിവരങ്ങൾ പ്രകാരം രാജ്യത്ത് ഇതുവരെ ഒരു കുരങ്ങുപനി ബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ലെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

മുമ്പ്, രാജ്യത്ത് രോഗത്തിന്റെ വ്യാപനത്തെക്കുറിച്ച് സോഷ്യൽ മീഡിയയിലെ റിപ്പോർട്ടുകൾ “തെറ്റാണ്” എന്ന് നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഹെൽത്ത് സമ്മതിച്ചിരുന്നു. സംശയാസ്പദമായ എന്തെങ്കിലും കേസുകൾ കണ്ടാൽ ദേശീയ, പ്രവിശ്യാ ആരോഗ്യ അധികാരികൾ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്നും ഇത് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

വൈറസ് രോഗ പരിശോധനാ കിറ്റുകൾക്ക് സർക്കാർ ഓർഡർ നൽകിയതായി ആരോഗ്യമന്ത്രി അബ്ദുൾ ഖാദർ പട്ടേൽ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. “ഞങ്ങൾ ടെസ്റ്റിംഗ് കിറ്റുകൾക്ക് ഓർഡർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, അവ ഉടൻ ഇവിടെയെത്തും,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു, രാജ്യത്തെ എൻട്രി പോയിന്റുകളിലെ തൊഴിലാളികളെയും അറിയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “ഇതുവരെ, ഒരു കേസും ഉണ്ടായിട്ടില്ല,” പട്ടേൽ സമ്മതിച്ചു.

നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഹെൽത്ത് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, മങ്കിപോക്സ് വൈറസ് അണുബാധ മൂലമുണ്ടാകുന്ന അപൂർവ വൈറൽ സൂനോട്ടിക് രോഗമാണ് കുരങ്ങു പനി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News