നൂതന റോക്കറ്റുകൾ ഉൾപ്പെടെ ഉക്രെയ്‌ന് 700-മില്യൺ ഡോളർ സൈനിക സഹായം ബൈഡൻ പ്രഖ്യാപിച്ചു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: റഷ്യയുമായുള്ള ഉക്രെയ്നിന്റെ പോരാട്ടം നീണ്ടുനിൽക്കുമ്പോൾ, യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ ചൊവ്വാഴ്ച ഉക്രെയ്നെ “കൂടുതൽ നൂതന റോക്കറ്റ് സംവിധാനങ്ങളും ബോംബുകളും” ഉപയോഗിച്ച് സഹായിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

“കൂടുതൽ ആക്രമണങ്ങളിൽ നിന്ന് സ്വയം പ്രതിരോധിക്കാനും സ്വയം സംരക്ഷിക്കാനുമുള്ള കഴിവുള്ള ഒരു ജനാധിപത്യ, സ്വതന്ത്ര, പരമാധികാര, സമൃദ്ധമായ ഉക്രെയ്ൻ കാണാനാണ് യുഎസ് ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. ഉക്രെയ്നിലെ യുദ്ധഭൂമിയില്‍ നിന്ന് പ്രധാന ലക്ഷ്യങ്ങൾക്കെതിരെ കൂടുതൽ കൃത്യമായി ആക്രമണം നടത്താന്‍ ആ റോക്കറ്റുകള്‍ക്ക് കഴിയും,” പുതിയ ആയുധ കയറ്റുമതിയെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

അതേസമയം, ബുധനാഴ്ച യുഎസ് ഉക്രെയ്നിനായുള്ള പതിനൊന്നാമത്തെ സുരക്ഷാ സഹായ പാക്കേജ് അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് ഒരു മുതിർന്ന അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ സൂചിപ്പിച്ചു. അതിൽ ഹൈ മൊബിലിറ്റി ആർട്ടിലറി റോക്കറ്റ് സിസ്റ്റംസ് (ഹിമാർസ്) ഉൾപ്പെടുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“പ്രസിഡൻഷ്യൽ ഡ്രോഡൗൺ അതോറിറ്റിക്ക് കീഴിലുള്ള സുരക്ഷാ സഹായത്തിന്റെ 11-ാം ഘട്ടം നാളെ പ്രഖ്യാപിക്കും. ഹിമാർസ് പോലുള്ള ദീർഘദൂര സംവിധാനങ്ങളും ബോംബുകളും പാക്കേജിൽ ഉൾപ്പെടുത്തും, യുദ്ധക്കളത്തിൽ കൂടുതൽ കൃത്യമായി ലക്ഷ്യമിടാൻ ഉക്രേനിയക്കാരെ അനുവദിക്കും,” ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

നേറ്റോയും റഷ്യയും തമ്മിൽ ഒരു യുദ്ധം അമേരിക്ക ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഉക്രെയ്നിലെ തുടരുന്ന സാഹചര്യം എത്രയും വേഗം അവസാനിപ്പിക്കണമെന്ന് യു എസ് ആഗ്രഹിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News