ബൈഡന്റെ അംഗീകാര റേറ്റിംഗ് 39% ആയി കുറഞ്ഞു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ഉയർന്ന പണപ്പെരുപ്പവും രാജ്യത്തെ ഗ്യാസ് വിലക്കയറ്റവും കാരണം കൂടുതൽ കൂടുതൽ അമേരിക്കക്കാർ അദ്ദേഹത്തോട് അതൃപ്തി പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിനാൽ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ അംഗീകാര റേറ്റിംഗ് 39 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞു.

ഉയർന്ന വിലയും പണപ്പെരുപ്പവും “കുറച്ചുകാലത്തേക്ക്” നിലനിൽക്കുമെന്ന് അമേരിക്കക്കാർക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയ ബൈഡന്റെ ജോലി പ്രകടനത്തിലെ നിലവിലെ കഴിവില്ലായ്മയിൽ മടുത്ത അമേരിക്കക്കാർ “ശക്തമായി” നിരസിച്ചു.

ഒരു പുതിയ യു‌എസ്‌എ ടുഡേ-സഫോക്ക് വോട്ടെടുപ്പ് അനുസരിച്ച്, ബൈഡന്റെ അംഗീകാര റേറ്റിംഗ് 39 ശതമാനമായി കുറഞ്ഞുവെന്ന് മാത്രമല്ല, പ്രതികരിച്ചവരിൽ 47 ശതമാനവും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭരണത്തിന്റെ സാമ്പത്തിക നയങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പ്രസിഡന്റ് എന്ന നിലയിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ജോലി പ്രകടനത്തെ “ശക്തമായി” എതിർത്തു. ഫെബ്രുവരിയിൽ നടന്ന ഒരു വോട്ടെടുപ്പിൽ ശക്തമായി വിസമ്മതിച്ച 44 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് ഈ ശതമാനം കൂടുതലാണ്.

യുഎസിലെ ഉപഭോക്തൃ പണപ്പെരുപ്പം മെയ് വരെയുള്ള 12 മാസങ്ങളിൽ 40 വർഷത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കായ 8.6 ശതമാനത്തിലെത്തിയതായി – ഗ്യാസോലിൻ റെക്കോർഡ് ഉയർന്നതും ഭക്ഷണത്തിന്റെ വില കുതിച്ചുയരുന്നതും – ലേബർ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഡാറ്റ കാണിക്കുന്നു.

വിലക്കയറ്റം കുറയ്ക്കാൻ നിരവധി നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചെങ്കിലും പണപ്പെരുപ്പം നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള ഉത്തരവാദിത്തം ഫെഡറൽ റിസർവിനാണെന്ന് ബൈഡൻ ഭരണകൂടത്തിന് വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ചെലവുകൾ രാഷ്ട്രീയ തലവേദനയായി മാറിയിരിക്കുന്നു.

ഇതിനിടയിൽ, റഷ്യയെ തുടർച്ചയായി കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നതിനിടയിൽ, ഗ്യാസ് വില കുറയ്ക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങൾ ബൈഡൻ ഭരണകൂടം നടത്തുന്നുണ്ട്.

രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ഇന്ധന വിലയാൽ വർധിച്ച അമേരിക്കയിലെ ഉയർന്ന പണപ്പെരുപ്പം ഈ വീഴ്ചയുടെ ഇടക്കാല തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഡെമോക്രാറ്റുകളുടെ പരാജയത്തിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാമെന്ന് ബൈഡനും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭരണകൂടവും ആശങ്കാകുലരാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment