രാഷ്ട്രപതി തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ യശ്വന്ത് സിൻഹയെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ ടിആർഎസ്

ഹൈദരാബാദ്: ജൂലൈ 18 ന് നടക്കുന്ന രാഷ്ട്രപതി തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ സംയുക്ത പ്രതിപക്ഷ സ്ഥാനാർത്ഥിയായി പ്രഖ്യാപിച്ച മുൻ മന്ത്രി യശ്വന്ത് സിൻഹയെ പിന്തുണയ്ക്കുമെന്ന് ടിആർഎസ്.

തെലങ്കാന മുഖ്യമന്ത്രിയും ടിആർഎസ് അധ്യക്ഷനുമായ കെ ചന്ദ്രശേഖർ റാവു ബുധനാഴ്ചയാണ് ഇക്കാര്യത്തിൽ തീരുമാനമെടുത്തത്.

ശരദ് പവാർ വിളിച്ചുചേർത്ത യോഗത്തിനായി പാർലമെന്റിൽ ഒത്തുകൂടിയ പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കൾ നീണ്ട ചർച്ചയ്ക്ക് ശേഷം യശ്വന്ത് സിൻഹയെ മത്സരിപ്പിക്കാൻ ഏകകണ്ഠമായി സമ്മതിച്ചു. നേരത്തെ ജൂൺ 15 ന് ശരദ് പവാറും ഫാറൂഖ് അബ്ദുള്ളയും സ്ഥാനാർത്ഥിയാകാൻ വിസമ്മതിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് യോഗം ചേർന്നെങ്കിലും ഒരു നിഗമനത്തിലെത്തിയില്ല.

പല പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളും വ്യത്യസ്ത പേരുകൾ നിർദ്ദേശിച്ചതിനെ തുടർന്ന് ടിആർഎസ് യോഗത്തിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിന്നിരുന്നു, ഇത് മാധ്യമങ്ങളിൽ വളരെയധികം പ്രചരിക്കുകയും ഓരോ സ്ഥാനാർത്ഥിക്കും നേരത്തെ പരസ്യം നൽകുകയും വോട്ടർമാർക്കിടയിൽ ആശയക്കുഴപ്പമുണ്ടാക്കുകയും ചെയ്തു.

പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികൾക്ക് വേണ്ടി ഒരു സ്ഥാനാർത്ഥിയെ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ടിആർഎസ് ഐക്യം നേടണമെന്ന് എൻസിപി നേതാവ് ശരദ് പവാർ ആവശ്യപ്പെട്ടു. അദ്ദേഹം റാവുവിനെ വ്യക്തിപരമായി വിളിക്കുകയും യശ്വന്ത് സിൻഹയ്‌ക്ക് പിന്തുണ തേടുകയും ചെയ്‌തതായി അറിയുന്നു, തുടർന്ന് തെലങ്കാന മുഖ്യമന്ത്രി നിർബന്ധിതനായി.

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടപടികൾ ജൂൺ 15 ന് ആരംഭിച്ചു, നാമനിർദ്ദേശ പത്രിക സമർപ്പിക്കാനുള്ള അവസാന തീയതി ജൂൺ 29 ആണ്. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വിജ്ഞാപനം അനുസരിച്ച്, വോട്ടെടുപ്പ് ജൂലൈ 18 ന് നടത്തുമെന്നും ജൂലൈ 21 ന് വോട്ടെണ്ണൽ ആരംഭിക്കുമെന്നും പറയുന്നു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment