നയതന്ത്രജ്ഞരെ കൊണ്ടുവരുന്നതിന് റഷ്യൻ വിമാനത്തെ യുഎസ് വിലക്കിയതിന് പിന്നാലെ പ്രതികരണവുമായി മോസ്കോ

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: റഷ്യൻ നയതന്ത്രജ്ഞരെയും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളെയും അമേരിക്കയിൽ നിന്ന് കൊണ്ടുവരാൻ റഷ്യൻ വിമാനത്തെ അനുവദിക്കില്ലെന്ന വാഷിംഗ്ടണിന്റെ തീരുമാനത്തിന് മറുപടിയായി പ്രതിരോധ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുമെന്ന് മോസ്കോ.

അമേരിക്കൻ ഭാഗം ആസൂത്രിതമായി ഉഭയകക്ഷി ബന്ധങ്ങൾ നശിപ്പിക്കുന്നത് തുടരുകയാണ്, അത് ഇതിനകം തന്നെ ശോചനീയാവസ്ഥയിലായിക്കഴിഞ്ഞു എന്ന് റഷ്യന്‍ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയ വക്താവ് മരിയ സഖറോവ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ഫെബ്രുവരിയിൽ, റഷ്യയുടെ ന്യൂയോർക്ക് ആസ്ഥാനമായുള്ള ഐക്യരാഷ്ട്ര സഭയില്‍ നിന്ന് 12 നയതന്ത്ര ഉദ്യോഗസ്ഥരെ ചാരപ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുന്നുവെന്ന് ആരോപിച്ച് അമേരിക്ക പുറത്താക്കിയിരുന്നു. ഈ നീക്കത്തെ ശത്രുതാപരമായും വാഷിംഗ്ടണിന്റെ പ്രതിബദ്ധതകളുടെ കടുത്ത ലംഘനമാണെന്നും മോസ്കോ അപലപിച്ചു.

ഫെബ്രുവരി 24 ന് ഉക്രെയ്നിലെ യുദ്ധത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ, എല്ലാ റഷ്യൻ വിമാനങ്ങൾക്കും അമേരിക്ക തങ്ങളുടെ വ്യോമാതിർത്തി അടച്ചു. ഉക്രെയ്നിൽ സൈനിക നടപടി ആരംഭിച്ചതിനുശേഷം 300 ലധികം റഷ്യക്കാരെ പുറത്താക്കിയ പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിൽ ഫ്രാൻസും ഇറ്റലിയും സ്പെയിനും ഉൾപ്പെടുന്നു.

മിൻസ്‌ക് കരാറുകളുടെ നിബന്ധനകൾ നടപ്പാക്കുന്നതിൽ കിയെവിന്റെ പരാജയത്തെയും ഡൊനെറ്റ്‌സ്‌കിന്റെയും ലുഹാൻസ്‌കിന്റെയും പിരിഞ്ഞ പ്രദേശങ്ങളെ മോസ്‌കോ അംഗീകരിച്ചതിനെത്തുടർന്നാണ് ഫെബ്രുവരി അവസാനത്തോടെ റഷ്യ സൈനിക നടപടി ആരംഭിച്ചത്.

ആ സമയത്ത്, റഷ്യൻ പ്രസിഡന്റ് വ്‌ളാഡിമിർ പുടിൻ പറഞ്ഞു, “പ്രത്യേക സൈനിക ഓപ്പറേഷൻ” എന്ന് താൻ വിളിച്ചതിന്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളിലൊന്ന് ഉക്രെയ്നെ “ഡി-നാസിഫൈ” ചെയ്യുക എന്നതാണ്.

യുക്രെയിനിലെ യുദ്ധത്തിന്റെ പേരിൽ യുഎസും അതിന്റെ യൂറോപ്യൻ സഖ്യകക്ഷികളും റഷ്യക്കെതിരെ അഭൂതപൂർവമായ ഉപരോധങ്ങളാണ് ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്.

യുഎസും അതിന്റെ നേറ്റോ സഖ്യകക്ഷികളും കിയെവിലേക്ക് കനത്ത ആയുധങ്ങൾ വിതരണം ചെയ്യുന്നത് മോസ്കോയ്ക്കും വാഷിംഗ്ടണിനുമിടയിലുള്ള സംഘർഷങ്ങളെ കൂടുതൽ ആളിക്കത്തിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News