ബംഗാളിലെ പഞ്ചായത്ത് തെരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള പ്രധാന ബിജെപി പാനലിൽ നിന്ന് ദിലീപ് ഘോഷിനെ ഒഴിവാക്കി

കൊൽക്കത്ത : 2023ലെ സംസ്ഥാന പഞ്ചായത്ത് തെരഞ്ഞെടുപ്പിനായി ബിജെപിയുടെ പശ്ചിമ ബംഗാൾ ഘടകം പാർട്ടിയുടെ മുൻ സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റും നിലവിലെ വൈസ് പ്രസിഡന്റുമായ ദിലീപ് ഘോഷിനെ ഒഴിവാക്കി പുതിയ സ്റ്റിയറിംഗ് കമ്മിറ്റി പ്രഖ്യാപിച്ചു. രാഷ്ട്രീയക്കാരിയായി മാറിയ നടിയും ഹൂഗ്ലി ലോക്‌സഭാ മണ്ഡലത്തിൽ നിന്നുള്ള പാർട്ടി എംപിയും ദിലീപ് ഘോഷിന്റെ വിശ്വസ്തയുമായ ലോക്കറ്റ് ചാറ്റർജിക്കും സ്റ്റിയറിംഗ് കമ്മിറ്റിയിൽ ഇടം ലഭിച്ചിട്ടില്ല.

2018-ലെ പശ്ചിമ ബംഗാൾ പഞ്ചായത്ത് തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഘോഷിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിജെപി സംസ്ഥാന അദ്ധ്യക്ഷനെന്ന നിലയിൽ മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവയ്ക്കുകയും ഇടതുമുന്നണിക്ക് പകരം പശ്ചിമ ബംഗാളിൽ പ്രധാന പ്രതിപക്ഷമായി നിലയുറപ്പിക്കുകയും ചെയ്തതോടെ ഈ തീരുമാനം സംസ്ഥാനത്തെ പല രാഷ്ട്രീയ നിരീക്ഷകരെയും അത്ഭുതപ്പെടുത്തി.

എന്നാല്‍, സ്റ്റിയറിംഗ് കമ്മിറ്റി രൂപീകരണത്തെക്കുറിച്ച് ഒരു അഭിപ്രായം പറയാൻ ഘോഷും പാർട്ടിയുടെ നിലവിലെ സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് സുകാന്ത മജുംദാറും ഉൾപ്പെടെയുള്ള ബിജെപിയുടെ ഉന്നത നേതാക്കളും വിസമ്മതിച്ചു. ദേശീയ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് എന്ന നിലയിൽ ദിലീപ് ഘോഷിന് ദേശീയ തലത്തിലുള്ള നിരവധി ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ ഉള്ളതിനാൽ പഞ്ചായത്ത് തെരഞ്ഞെടുപ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളിൽ നിന്ന് അദ്ദേഹത്തെ ഒഴിവാക്കിയതായി പേര് വെളിപ്പെടുത്തരുതെന്ന കർശന നിബന്ധനയോടെ സംസ്ഥാന കമ്മിറ്റി അംഗം പറഞ്ഞു.

നോർത്ത് ദിനാജ്പൂർ ജില്ലയിലെ റായ്ഗഞ്ചിൽ നിന്നുള്ള ബിജെപിയുടെ ലോക്‌സഭാംഗം ദേബശ്രീ ചൗധരിയെയാണ് സ്റ്റിയറിംഗ് കമ്മിറ്റിയുടെ ചുമതല വഹിച്ചത്. പശ്ചിമ ബംഗാളിൽ നിന്നുള്ള മറ്റ് രണ്ട് ലോക്‌സഭാംഗങ്ങളായ നാദിയ ജില്ലയിലെ രണഘട്ടിൽ നിന്നുള്ള ജഗന്നാഥ് സർക്കാർ, ബങ്കുര ജില്ലയിലെ ബിഷ്ണുപുരിൽ നിന്നുള്ള സൗമിത്ര ഖാൻ എന്നിവരെ സമിതിയുടെ സഹഭാരവാഹികളാക്കി. പാർട്ടി സംസ്ഥാന ജനറൽ സെക്രട്ടറിയും അലിപുർദുവാർ ജില്ലയിലെ ഫലകാത്ത നിയമസഭാ മണ്ഡലത്തിൽ നിന്നുള്ള എംഎൽഎയുമായ ദീപക് ബർമനെ കമ്മിറ്റിയുടെ കൺവീനറായി നിയമിച്ചു.

ഹൈദരാബാദിൽ നടക്കുന്ന ബിജെപി ദേശീയ നിർവാഹക സമിതി യോഗത്തിൽ പശ്ചിമ ബംഗാളിൽ പ്രത്യേക ശ്രദ്ധയുണ്ടാകുമെന്നാണ് വിവരം. ബി.ജെ.പി നേതാക്കൾ തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസിലേക്ക് മടങ്ങിയെത്തിയതിന് പിന്നാലെ, പ്രത്യേകിച്ച് ബാരക്‌പൂർ ലോക്‌സഭയിൽ നിന്നുള്ള പാർട്ടിയുടെ ഹെവിവെയ്റ്റ് എം.പി അർജുൻ സിംഗ്, തൃണമൂലിൽ നിന്ന് ബി.ജെ.പിയിലേക്ക് ചേക്കേറിയ ടേൺകോട്ടുകളെ പാർട്ടിക്ക് എത്രത്തോളം ആശ്രയിക്കാനാകുമെന്ന ചർച്ച സംസ്ഥാന കമ്മിറ്റിയിൽ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടു. ഇക്കാര്യം ദേശീയ നിർവാഹക സമിതി യോഗത്തിൽ ഉന്നയിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” ഒരു സംസ്ഥാന കമ്മിറ്റി അംഗം സ്ഥിരീകരിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News