മതം മാറിയ തെന്നിന്ത്യൻ താരങ്ങൾ

ഹൈദരാബാദ്: ബോളിവുഡ് പോലെ ദക്ഷിണേന്ത്യൻ സിനിമാ വ്യവസായവും എല്ലാത്തരം മതങ്ങളിലും വിശ്വസിക്കുന്ന നിരവധി സെലിബ്രിറ്റികൾക്ക് സാക്ഷ്യം വഹിച്ചിട്ടുണ്ട്. ചില സെലിബ്രിറ്റികൾ അവരുടെ മതം പൂർണ്ണഹൃദയത്തോടെ പിന്തുടരുമ്പോൾ, പല കാരണങ്ങളാൽ അവരുടെ വിശ്വാസം മാറ്റിയ കുറച്ച് സെലിബ്രിറ്റികളുണ്ട്. നയൻതാര, നഗ്മ തുടങ്ങിയ ടോളിവുഡ് നടിമാർ അവരുടെ ജന്മമതത്തിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായ മതം സ്വീകരിച്ചവരില്‍ പെടുന്നു.

1. നയൻതാര

ഒരു മലയാളി സിറിയൻ ക്രിസ്ത്യൻ കുടുംബത്തിലാണ് കോളിവുഡ് സൂപ്പർ സ്റ്റാർ നയൻതാര ജനിച്ചത്. എന്നാല്‍, 2011-ൽ ചെന്നൈയിലെ ആര്യസമാജ ക്ഷേത്രത്തിൽ വച്ച് അവർ ഹിന്ദുമതം സ്വീകരിച്ചു. ഡയാന മറിയം കുര്യൻ എന്നാണ് യഥാർത്ഥ പേര്.

2. ഖുശ്ബു സുന്ദർ

മുതിർന്ന കോളിവുഡ് നടി ഖുശ്ബു മുംബൈയിലെ ഒരു മുസ്ലീം കുടുംബത്തിലാണ് നഖത്ത് ഖാൻ ആയി ജനിച്ചത്. മാതാപിതാക്കൾ സൂക്ഷിച്ചിരുന്ന ഖുശ്ബു എന്ന സ്റ്റേജ് നാമത്തിന് ശേഷം, സുന്ദർ സിയെ വിവാഹം കഴിക്കാൻ അവർ ഹിന്ദുമതം സ്വീകരിച്ചു. അതിനുശേഷം നടി തന്റെ പേര് ഖുശ്ബു സുന്ദർ എന്നാക്കി മാറ്റിയതായി റിപ്പോർട്ടുണ്ട്.

3. മോണിക്ക

അഴഗി, ഇംസൈ അരസൻ 23 എം പുലികേശി, സിലന്തി തുടങ്ങിയ ചിത്രങ്ങളിലൂടെ പ്രശസ്തയായ മോണിക്ക ഹിന്ദു, ക്രിസ്ത്യൻ മാതാപിതാക്കൾക്ക് ജനിച്ചതാണ്. അവര്‍ ഇസ്ലാം മതം സ്വീകരിക്കുകയും തന്റെ പേര് എം ജി റഹീമ എന്നാക്കി മാറ്റുകയും ചെയ്തു. ഇസ്‌ലാമിന്റെ നിയമങ്ങൾ താൻ എങ്ങനെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നുവെന്നും മതം മാറാൻ തീരുമാനിച്ചതെന്നും അവർ മാധ്യമങ്ങളോട് വെളിപ്പെടുത്തി.

4. ജ്യോതിക

‘റയിൽ പയനങ്ങളിൽ’ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ അഭിനയരംഗത്ത് അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച ജ്യോതിക ഒരു പഞ്ചാബി പിതാവിനും മുസ്ലീം അമ്മയ്ക്കും ജനിച്ചതാണ്. എല്ലാ മതങ്ങളിലും സമ്മിശ്ര വിശ്വാസമുള്ള നടി, നടൻ സൂര്യയെ ഹിന്ദു ആചാരപ്രകാരം വിവാഹം കഴിച്ചു. എന്നാല്‍, മതംമാറ്റത്തെക്കുറിച്ച് ഒരു വിവരവുമില്ല.

5. നഗ്മ

ബോളിവുഡ് സൂപ്പർസ്റ്റാർ സൽമാൻ ഖാനൊപ്പം തന്റെ കരിയർ ആരംഭിച്ച ജനപ്രിയ നടിയും രാഷ്ട്രീയ പ്രവർത്തകയുമായ നഗ്മയുടെ ജനനം നന്ദിത അരവിന്ദ് മൊറാർജിയാണ്. 2007 ൽ നടി ക്രിസ്തുമതം സ്വീകരിച്ചു.

6. ആയിഷ ടാകിയ

പ്രമുഖ ബോളിവുഡ്/ടോളിവുഡ് താരമായ അയേഷ ടാകിയ, മിശ്രവിശ്വാസികളായ മാതാപിതാക്കൾക്ക് ജനിച്ചു. അവരുടെ അച്ഛൻ ഗുജറാത്തി ഹിന്ദുവാണ്, അമ്മ കശ്മീരി മുസ്ലീമാണ്. എന്നാല്‍, ഒരു മുസ്ലീം റെസ്റ്റോറന്ററായ ഫർഹാൻ ആസ്മിയെ വിവാഹം കഴിച്ചതിന് ശേഷം നടി ഇസ്ലാം മതം സ്വീകരിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News