കാനഡയിലെ ക്ലോവർഡെയ്‌ലിൽ ഗുരുനാനാക്ക് വില്ലേജ് വേ സ്ട്രീറ്റ് അനാച്ഛാദനം ചെയ്തു

കാനഡ: കാനഡയിലെ ബ്രിട്ടീഷ് കൊളംബിയയിലെ സറേ സിറ്റി കൗൺസിൽ, ആദ്യത്തെ സിഖ് ആചാര്യൻ ഗുരു നാനാക്ക് ദേവിന്റെ 550-ാമത് പ്രകാശ് പുർബ് (ജന്മവാർഷികം) സ്മരണയ്ക്കായി ക്ലോവർഡെയ്‌ലിൽ ഗുരുനാനാക്ക് വില്ലേജ് വേസ്ട്രീറ്റ് എന്ന ചിഹ്നം അനാച്ഛാദനം ചെയ്തു.

ഈ നഗരം ഒരു വലിയ സിഖ് സമൂഹത്തിന്റെ ആസ്ഥാനമാണ്. പ്രോഗ്രസീവ് ഇന്റർ കൾച്ചറൽ കമ്മ്യൂണിറ്റി സർവീസസ് (PICS) സൊസൈറ്റിയിൽ നിന്നുള്ള നിർദ്ദേശത്തിന് സറേ സിറ്റി കൗൺസിൽ അംഗീകാരം നൽകി, വെള്ളിയാഴ്ച 64 അവന്യൂവിന്റെയും 175 സ്ട്രീറ്റിന്റെയും കോണില്‍ പേര് അടയാളപ്പെടുത്തിയ ചിഹ്നം സ്ഥാപിച്ചു.

ഭാവിയിലെ ഗുരുനാനാക്ക് വൈവിധ്യ ഗ്രാമത്തിന്റെ ദീർഘകാല പരിചരണ കേന്ദ്രത്തിലേക്കാണ് റോഡ് നയിക്കുന്നത്. തെരുവിന് ഇംഗ്ലീഷിലും പഞ്ചാബിയിലും “സ്മരണിക നാമത്തിന്റെ രൂപത്തിൽ ഒരു ദ്വിതീയ തെരുവ് നാമം” ലഭിച്ചതായി PICS-ന്റെ പ്രസിഡന്റും സിഇഒയുമായ സത്ബീർ സിംഗ് ചീമ പറഞ്ഞു. PICS മുതിർന്ന പൗരന്മാരുടെ പരിചരണം, ഭവന പദ്ധതികൾ തുടങ്ങിയ വൈവിധ്യമാർന്ന സേവനങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന കമ്മ്യൂണിറ്റി അധിഷ്ഠിത ഓർഗനൈസേഷനാണെന്ന് അദ്ദേഹം വിശേഷിപ്പിച്ചു.

ക്ലോവർഡെയ്‌ലിലെ ഗുരുനാനാക്ക് വില്ലേജ് വേ സ്ട്രീറ്റ് ചിഹ്നത്തിന്റെ സ്മരണികയുടെ ഉദ്ഘാടനത്തിന്റെ സ്മരണയ്ക്കായി പിഐസിഎസ് സൊസൈറ്റി, തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥർ, കൗൺസൽ ജനറൽ ഓഫ് ഇന്ത്യ (വാൻകൂവർ), കമ്മ്യൂണിറ്റി അംഗങ്ങൾ എന്നിവർ സറേ സിറ്റി കൗൺസിലില്‍ ചേർന്നതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“104,720-ലധികം ദക്ഷിണേഷ്യക്കാർ സറേയിൽ താമസിക്കുന്നു, ഈ തെരുവിന് ഗുരു നാനാക്ക് ദേവിന്റെ പേര് നൽകുന്നത് നമ്മുടെ നഗരത്തിന്റെ ബഹുസ്വര സംസ്‌കാരത്തെ മാത്രമല്ല, സമ്പന്നമായ പഞ്ചാബി പൈതൃകത്തെയും പ്രതീകപ്പെടുത്തുന്നു. ഇത് നമ്മുടെ ന്യൂനപക്ഷങ്ങളുടെയും വിവിധ സംസ്‌കാരങ്ങളുടെയും സമൂഹങ്ങളുടെയും ആഘോഷമാണ്. സറേയെ ശരിക്കും ഉൾക്കൊള്ളുന്ന സമൂഹവും നഗരവുമാക്കുന്നതിനുള്ള സംഭാവനകൾ, “ചീമ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News