യുഎസ് ഭീകര പട്ടികയിൽ നിന്ന് ഐആർജിസിയെ നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന ആവശ്യം ഇറാൻ ആവർത്തിച്ചു

2015 ലെ ആണവ കരാർ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ചർച്ചകളിൽ ഇസ്ലാമിക് റെവല്യൂഷൻ ഗാർഡ്സ് കോർപ്സിനെ (ഐആർജിസി) യുഎസ് തീവ്രവാദ പട്ടികയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന ആവശ്യം ഇറാൻ ആവർത്തിച്ചു.

ആണവ കരാർ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാനുള്ള ചർച്ചയിൽ യുഎസ് വിദേശ ഭീകര സംഘടനകളുടെ പട്ടികയിൽ നിന്ന് ഐആർജിസിയെ നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന ആവശ്യം ഇറാൻ ഉപേക്ഷിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് ടെഹ്‌റാനിലെ ചർച്ചാ സംഘത്തോട് അടുപ്പമുള്ള വിശ്വസനീയമായ ഉറവിടം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു. ഐആർജിസിയെക്കുറിച്ചുള്ള ആവശ്യം ടെഹ്‌റാൻ ഉപേക്ഷിച്ചതായി വാൾസ്ട്രീറ്റ് ജേണൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരുന്നു.

ഇറാനും ലോകശക്തികളും 2015 ജൂലൈയിൽ ആണവ കരാർ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ജോയിന്റ് കോംപ്രിഹെൻസീവ് പ്ലാൻ ഓഫ് ആക്ഷൻ (ജെസിപിഒഎ) അംഗീകരിച്ചിരുന്നു. ഉപരോധം പിൻവലിക്കുന്നതിന് പകരമായി, ഇറാൻ തങ്ങളുടെ ആണവ പരിപാടികൾ പരിമിതപ്പെടുത്താൻ സമ്മതിച്ചു. എന്നാല്‍, മുൻ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് കരാറിൽ നിന്ന് പിന്‍‌വാങ്ങുകയും ടെഹ്‌റാനെതിരെ താൽക്കാലിക ഉപരോധം പുനഃസ്ഥാപിക്കുകയും ചെയ്തു.

JCPOA പുനരുജ്ജീവന ചർച്ചകൾ 2021 ഏപ്രിലിൽ ഓസ്ട്രിയയിലെ വിയന്നയിൽ ആരംഭിച്ചെങ്കിലും ടെഹ്‌റാനും വാഷിംഗ്ടണും തമ്മിലുള്ള രാഷ്ട്രീയ തർക്കങ്ങൾ കാരണം മാർച്ചിൽ നിർത്തിവച്ചു. JCPOA-യുടെ അവശേഷിക്കുന്ന അംഗങ്ങളുടെയും യുഎസിന്റെയും പ്രതിനിധികളുമായി കരാറിന്റെ പുനരുത്ഥാനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പുതിയ ചർച്ചകൾ ഇപ്പോൾ വിയന്നയിൽ നടക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment