നടൻ പുനീത് രാജ്കുമാറിന് മരണാനന്തര ബഹുമതിയായി ‘കര്‍ണ്ണാടക രത്ന’ പുരസ്കാരം

ചെന്നൈ: കഴിഞ്ഞ വർഷം അന്തരിച്ച കന്നഡ ചലച്ചിത്രതാരം പുനീത് രാജ്കുമാറിന് മരണാനന്തര ബഹുമതിയായി ‘കർണാടക രത്‌ന’ പുരസ്‌കാരം നൽകുമെന്ന് കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി ബസവരാജ് ബൊമ്മൈ. സംസ്ഥാനത്തെ പരമോന്നത സിവിലിയൻ ബഹുമതിയുടെ പത്താമത്തെ സ്വീകർത്താവായിരിക്കും അദ്ദേഹം.

“നവംബർ ഒന്നിന് പുനീത് രാജ്കുമാറിന് കർണാടക രത്‌ന പുരസ്‌കാരം നൽകാൻ ഞങ്ങൾ തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ട്, അതിനായി തയ്യാറെടുക്കാൻ രാജ്കുമാറിന്റെ കുടുംബാംഗങ്ങൾ അടങ്ങുന്ന ഒരു കമ്മിറ്റിക്ക് ഞങ്ങൾ രൂപം നൽകും. പൂർണ്ണ ബഹുമതിയോടെ പുരസ്‌കാരം നൽകും,” ബൊമ്മൈ പറഞ്ഞു.

ചെന്നൈ ലാൽബാഗിലെ ഗ്ലാസ് ഹൗസിൽ വാർഷിക സ്വാതന്ത്ര്യദിന പുഷ്പമേള ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

ഈ വർഷത്തെ പുഷ്പ പ്രദർശനത്തിൽ കന്നഡ നടനും ഡോക്ടറുമായ ഡോ. രാജ്കുമാറിനും അദ്ദേഹത്തിന്റെ മകൻ നടൻ പുനീത് രാജ്കുമാറിനും പുഷ്പാഞ്ജലി അർപ്പിച്ചു.

ഡോ. രാജ്കുമാറിന്റെ അഞ്ച് മക്കളിൽ ഇളയവനും കന്നഡ സിനിമയിലെ ഇപ്പോഴത്തെ മുൻനിര താരമായി പരക്കെ അറിയപ്പെടുന്നതുമായ പുനീത് ഹൃദയസ്തംഭനത്തെ തുടർന്ന് ഒക്ടോബർ 29-ന് 46-ആം വയസ്സിലാണ് അന്തരിച്ചത്.

കർണാടക സിനിമാ ചേംബർ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സ് (കെഎഫ്‌സിസി) സാൻഡൽവുഡ് സിനിമാ അഭിനേതാക്കളുടെയും സാങ്കേതിക വിദഗ്‌ധരുടെയും സഹകരണത്തോടെ നടത്തിയ പുനീത് രാജ്‌കുമാറിനെ ആദരിക്കുന്ന ചടങ്ങിൽ, അന്തരിച്ച നടന് പുരസ്‌കാരം നൽകുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.

2009ലാണ് അവസാനമായി സാമൂഹിക സേവനത്തിനുള്ള കർണാടക രത്‌ന പുരസ്‌കാരം ഡോ. വീരേന്ദ്ര ഹെഗ്ഗഡെക്ക് ലഭിച്ചത്.

1992-ൽ കർണാടക രത്‌ന അവാർഡ് ലഭിച്ച ആദ്യ വ്യക്തികളിൽ കവി കുവെമ്പുവും പുനീതിന്റെ പരേതനായ പിതാവ് രാജ്കുമാറും ഉൾപ്പെടുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. എസ് നിജലിംഗപ്പ (രാഷ്ട്രീയം), സിഎൻആർ റാവു (ശാസ്ത്രം), ഡോ. ദേവി പ്രസാദ് ഷെട്ടി (മരുന്ന്), ഭീംസെൻ ജോഷി ( സംഗീതം), ശിവകുമാര സ്വാമിജി (സാമൂഹിക സേവനം), ഡോ. ജെ ജവരഗൗഡ എന്നിവരാണ് പുരസ്‌കാരം (വിദ്യാഭ്യാസവും സാഹിത്യവും) നേടിയ മറ്റുള്ളവർ.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment