ആക്രമണ സാധ്യത കണക്കിലെടുത്ത് ഇസ്രായേൽ ഗാസയ്ക്ക് സമീപം കൂടുതൽ സൈനികരെ അയച്ചു

ജറുസലേം : ഈയാഴ്ച വെസ്റ്റ്ബാങ്കിൽ ഒരു മുതിർന്ന തീവ്രവാദിയെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതിനെത്തുടർന്ന് പ്രതികാര ആക്രമണം ഉണ്ടായേക്കാവുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ ഗാസയ്ക്ക് സമീപമുള്ള പ്രദേശത്തേക്ക് കൂടുതൽ സൈനികരെ അയയ്ക്കുന്നതായി ഇസ്രായേൽ സൈന്യം അറിയിച്ചു.

മേഖലയിലെ സ്ഥിതിഗതികൾ വിലയിരുത്തിയ ശേഷം, “മേഖലയിലെ ഐഡിഎഫിന്റെ സന്നദ്ധത മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി” കൂടുതൽ സൈനികരെ ഗാസ ഡിവിഷനിലേക്ക് ചേർക്കാൻ തീരുമാനിച്ചതായി ഇസ്രായേൽ പ്രതിരോധ സേന (ഐഡിഎഫ്) വ്യാഴാഴ്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ആർട്ടിലറി, കാലാൾപ്പട, കവചിത, യുദ്ധ എഞ്ചിനീയറിംഗ് യൂണിറ്റുകളും പ്രത്യേക സേനാ വിഭാഗങ്ങളും ഉൾപ്പെടുന്നതായി ഐഡിഎഫ് അറിയിച്ചു.

വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ, ഇസ്രായേലിലെ പ്രാദേശിക അധികാരികൾ റോഡുകൾ തടഞ്ഞു, ഇസ്രായേൽ സൈന്യം തുടർച്ചയായ മൂന്നാം ദിവസവും ഇസ്രായേലിനും ഗാസയ്ക്കും ഇടയിലുള്ള പ്രധാന പാതയായ എറെസ് ക്രോസിംഗ് അടച്ചു.

വടക്കൻ വെസ്റ്റ് ബാങ്കിലെ ഫലസ്തീൻ നഗരമായ ജെനിനിൽ തിങ്കളാഴ്ചയ്ക്കും ചൊവ്വാഴ്‌ചയ്ക്കും ഇടയിൽ ഒറ്റരാത്രികൊണ്ട് ഇസ്രായേൽ നടത്തിയ റെയ്ഡാണ് സംഘർഷത്തിന് കാരണമായത്. ഈ സമയത്ത് 17 വയസ്സുള്ള പലസ്തീൻ ബാലനും പലസ്തീനിയൻ ഇസ്ലാമിക് ജിഹാദിലെ അംഗങ്ങളും കൊല്ലപ്പെട്ടു. മുതിർന്ന നേതാവ് ബാസെം അൽ സാദിയാണ് അറസ്റ്റിലായത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment