കിഴക്കൻ സുഡാനിൽ 2500-ലധികം വീടുകൾ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ നശിച്ചു

കെയ്‌റോ: കിഴക്കൻ സുഡാനിൽ മാരകമായ കാലാനുസൃതമായ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ 2,500 ലധികം വീടുകൾ തകർന്നതായി വിവിധ മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഇതിനകം ദരിദ്രമായ പ്രദേശത്ത് ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകളെ ഭവനരഹിതരാക്കി. നൈൽ നദി പ്രവിശ്യയിൽ കനത്ത മഴയിൽ 546 വീടുകൾ ഭാഗികമായി തകർന്നതായും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

മെയ് മാസത്തിൽ മഴക്കാലം ആരംഭിച്ചതിനുശേഷം, കിഴക്കൻ ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ ഏകദേശം 38,000 പേരെ ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് യുഎൻ ഓഫീസ് ഫോർ കോഓർഡിനേഷൻ ഓഫ് ഹ്യൂമാനിറ്റേറിയൻ അഫയേഴ്സ് (OCHA) പറയുന്നു. ഇതുവരെ, കസ്സല, സൗത്ത് ഡാർഫർ, സെൻട്രൽ ഡാർഫർ, സൗത്ത് കോർഡോഫാൻ, വൈറ്റ് നൈൽ, നൈൽ നദി പ്രവിശ്യകൾ എന്നിവയാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിച്ച പ്രദേശങ്ങൾ.

രാജ്യത്തൊട്ടാകെയുള്ള മൊത്തം മരണസംഖ്യ നിർണയിച്ചിട്ടില്ല. വൈറ്റ് നൈലിന്റെ സെൻട്രൽ പ്രവിശ്യയിൽ വെള്ളപ്പൊക്കം ഒരു വീട് തകർത്ത് രണ്ട് കുട്ടികൾ മരിച്ചതായി ബുധനാഴ്ച റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. സെൻട്രൽ ഡാർഫൂർ പ്രവിശ്യയിലെ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ വീടുകൾ തകരുകയോ ഒലിച്ചുപോകുകയോ ചെയ്തപ്പോൾ കുറഞ്ഞത് ആറ് പേരെങ്കിലും മരിച്ചതായും സ്ഥിരീകരിക്കാത്ത നിരവധി പേർക്ക് പരിക്കേറ്റതായും OCHA പറഞ്ഞു.

ഇതേ പ്രവിശ്യയിൽ ഏകദേശം 2,800 വീടുകൾ തകർന്നു, 1,620 ലധികം വീടുകൾക്ക് കേടുപാടുകൾ സംഭവിച്ചതായി തിങ്കളാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ OCHA പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. കഴിഞ്ഞ മാസം സൗത്ത് ഡാർഫറിൽ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ 12 പേർ കൂടി മരിച്ചതായി യുഎൻ അറിയിച്ചു. സുഡാനിലെ മഴക്കാലം സാധാരണയായി സെപ്തംബർ വരെ നീണ്ടുനിൽക്കും, ഓഗസ്റ്റ് മുതൽ സെപ്തംബർ വരെ വെള്ളപ്പൊക്കം ഉണ്ടാകാറുണ്ട്.

2021-ൽ സുഡാനിലുടനീളം 314,000-ത്തിലധികം ആളുകളെ മഴയും വെള്ളപ്പൊക്കവും ബാധിച്ചതായി യുഎൻ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment