വിക്കിലീക്‌സ് സ്ഥാപകനുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്കിടെ ചാരവൃത്തി; സിഐഎയ്ക്കും പോംപിയോയ്ക്കുമെതിരെ ജൂലിയന്‍ അസാന്‍‌ജിന്റെ അഭിഭാഷകര്‍

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: വിക്കിലീക്‌സ് സ്ഥാപകൻ ജൂലിയൻ അസാൻജിനെ ലണ്ടനിലെ ഇക്വഡോർ എംബസിയിൽ സന്ദർശിച്ചപ്പോൾ ഏജൻസി തങ്ങളെ ചാരവൃത്തി നടത്തിയെന്ന് ആരോപിച്ച് ഒരു കൂട്ടം മാധ്യമ പ്രവർത്തകരും അഭിഭാഷകരും യുഎസ് രഹസ്യാന്വേഷണ ഏജൻസിയായ സിഐഎയ്ക്കും അതിന്റെ മുൻ ഡയറക്ടർ മൈക്ക് പോംപിയോയ്‌ക്കുമെതിരെ കേസ് ഫയൽ ചെയ്തു.

തിങ്കളാഴ്ച ഫയൽ ചെയ്ത കേസ്, പോംപിയോയുടെ കീഴിൽ, അമേരിക്കൻ പത്രപ്രവർത്തകരുടെയും അഭിഭാഷകരുടെയും സ്വകാര്യത അവകാശങ്ങൾ സിഐഎ ലംഘിച്ചുവെന്ന് പറയുന്നു.

ഈ കേസിനെക്കുറിച്ച് പ്രതികരിക്കാൻ വിസമ്മതിച്ച സിഐഎ, യുഎസ് പൗരന്മാരെക്കുറിച്ചുള്ള രഹസ്യാന്വേഷണ വിവരങ്ങൾ ശേഖരിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് വിലക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെങ്കിലും, അമേരിക്കക്കാരുടെ ആശയവിനിമയ ഡാറ്റയുടെ രഹസ്യ ശേഖരം ഏജൻസി പരിപാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് നിരവധി നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ ആരോപിച്ചു.

വിക്കിലീക്‌സ് സ്ഥാപകനുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തുന്ന മാധ്യമ പ്രവർത്തകരും അഭിഭാഷകരും തങ്ങളുടെ ഇലക്ട്രോണിക് ഉപകരണങ്ങൾ അസാഞ്ചിലേക്കുള്ള സന്ദർശനത്തിന് മുമ്പ് ലണ്ടനിലെ ഇക്വഡോർ എംബസിക്ക് സുരക്ഷ നൽകിയിരുന്ന സ്വകാര്യ സുരക്ഷാ കമ്പനിയായ അണ്ടർകവർ ഗ്ലോബൽ എസ്‌എല്ലിന് സമർപ്പിക്കണമെന്നും വ്യവഹാരത്തിൽ പറയുന്നു.

തങ്ങളുടെ ഇലക്ട്രോണിക് ഉപകരണങ്ങളിൽ നിലവിലുള്ള വിവരങ്ങൾ കമ്പനി പകർത്തി പോംപിയോയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സിഐഎയ്ക്ക് നൽകിയതായി പരാതിക്കാർ പറയുന്നു.

പോംപിയോയും അണ്ടർകവർ ഗ്ലോബൽ എസ്‌എല്ലും ഇതുവരെ വാദികൾ ഉന്നയിച്ച വ്യവഹാരത്തെയും ആരോപണങ്ങളെയും കുറിച്ച് പ്രതികരിക്കാൻ വിസമ്മതിച്ചു.

2019-ൽ ജയിലിലടക്കപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് അസാൻജ് ഏഴ് വർഷം ഇക്വഡോർ എംബസിയിൽ ചെലവഴിച്ചു. 2019 ജൂൺ മുതൽ യുഎസിലേക്ക് കൈമാറുന്നതിനുള്ള പോരാട്ടത്തിലാണ് അദ്ദേഹം ജയിലിൽ കഴിയുന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment