അവർ സംസ്ക്കാരമുള്ള നല്ല ബ്രാഹ്മണരാണ്; ബിൽക്കിസ് ബാനോ കേസിലെ പ്രതികളുടെ മോചനത്തെ ന്യായീകരിച്ച് ബിജെപി എംഎൽഎ

ന്യൂഡൽഹി: ബിൽക്കിസ് ബാനോ കേസിൽ ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ട പ്രതികളെ മോചിപ്പിക്കാൻ ഏകകണ്ഠമായി തീരുമാനിച്ച ഗുജറാത്ത് സർക്കാരിന്റെ പാനലിൽ ഉൾപ്പെട്ട ബിജെപി നേതാവ് മോചിതരായ പ്രതികളെ “ബ്രാഹ്മണർ” എന്നും “നല്ല സംസ്ക്കാരം” ഉള്ളവരും എന്ന് ന്യായീകരിച്ച് മറ്റൊരു വിവാദം സൃഷ്ടിച്ചു.

ബിൽക്കീസ് ​​ബാനോയെ ബലാത്സംഗം ചെയ്ത കേസിൽ ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ട 11 പേരെ പരാമർശിച്ചാണ് സികെ റൗൾജി ഞെട്ടിക്കുന്ന പ്രസ്താവന നടത്തിയത്. 2002-ലെ ഗോധ്ര കൂട്ടബലാത്സംഗക്കേസിൽ ജീവപര്യന്തം തടവിന് ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ട 11 പ്രതികളും ഗോധ്ര സബ് ജയിലിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങിപ്പോയത് ഗുജറാത്ത് സർക്കാർ അവരുടെ ഇളവ് നയപ്രകാരം അവരെ മോചിപ്പിക്കാൻ അനുവദിച്ചതിനെ തുടർന്നാണ്.

ശിക്ഷയിൽ ഇളവ് തേടി പ്രതികളിലൊരാൾ സുപ്രീം കോടതിയെ സമീപിച്ചതിനെ തുടർന്നാണ് തീരുമാനം. തുടർന്ന് സംസ്ഥാന സർക്കാരിന് കൈമാറി. “അവർ എന്തെങ്കിലും കുറ്റകൃത്യം ചെയ്തിട്ടുണ്ടോ ഇല്ലയോ എന്ന് എനിക്കറിയില്ല, പക്ഷേ ഒരു കുറ്റകൃത്യം ചെയ്യാനുള്ള ഉദ്ദേശം ഉണ്ടായിരിക്കണം. അവർ ബ്രാഹ്മണരായിരുന്നു, ബ്രാഹ്മണർ നല്ല സംസ്‌കാരമുള്ളവരാണെന്ന് അറിയപ്പെടുന്നു. അവരെ മൂലക്കിരുത്തി ശിക്ഷിക്കുക എന്നത് ആരുടെയെങ്കിലും ദുരുദ്ദേശമായിരിക്കാം,” മോജോ ഒരു മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകനോട് പറഞ്ഞു.

സംഭാഷണത്തിന്റെ വീഡിയോ ട്വിറ്ററിൽ വൈറലായതോടെ നെറ്റിസൺമാരുടെ രോഷം വർധിച്ചു. “ബലാത്സംഗം ചെയ്യുന്നവരെ ‘നല്ല സംസ്‌കാരത്തിന്റെ മനുഷ്യർ’ എന്നാണ് ബിജെപി ഇപ്പോൾ വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത്. ഒരു പാർട്ടിക്ക് കുനിയാൻ കഴിയുന്ന ഏറ്റവും താഴ്ന്ന നിലയാണിത്!” ടിആർഎസിന്റെ സോഷ്യൽ മീഡിയ കൺവീനർ വൈ സതീഷ് റെഡ്ഡി ട്വിറ്ററിൽ വീഡിയോ പങ്കുവെച്ചുകൊണ്ട് എഴുതി.

 

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News