പിഎംഎൽഎ കോടതി സഞ്ജയ് റൗത്തിന്റെ ജുഡീഷ്യൽ കസ്റ്റഡി സെപ്റ്റംബർ 5 വരെ നീട്ടി

മുംബൈ: പത്ര ചൗൾ ഭൂമി കുംഭകോണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ കേസിൽ ശിവസേന എംപി സഞ്ജയ് റൗത്തിന്റെ ജുഡീഷ്യൽ കസ്റ്റഡി പ്രത്യേക കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ നിയമം (പിഎംഎൽഎ) കോടതി സെപ്റ്റംബർ അഞ്ച് വരെ നീട്ടി.

എൻഫോഴ്സ്മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് ജൂലൈ 31 ന് സഞ്ജയ് റൗത്തിന്റെ വീട്ടിൽ റെയ്ഡ് നടത്തിയിരുന്നു, തുടർന്ന് ഓഗസ്റ്റ് 1 ന് അദ്ദേഹത്തെ തടങ്കലിലാക്കി, അതിന് മുമ്പ് അദ്ദേഹത്തിന്റെയും ബിസിനസ്സ് കൂട്ടാളികളുടെയും സ്വത്തുക്കൾ കണ്ടുകെട്ടിയിരുന്നു.

എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്‌ടറേറ്റ് കസ്റ്റഡിയിൽ 4 ദിവസം വീതം രണ്ടു തവണ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്ത ശേഷം, കസ്റ്റഡി അന്വേഷണത്തിന് അദ്ദേഹത്തെ ഇനി ആവശ്യമില്ലെന്ന് ഇഡി പറഞ്ഞു. അതനുസരിച്ച്, ഓഗസ്റ്റ് 8 ന് റൗത്തിനെ ജുഡീഷ്യൽ കസ്റ്റഡിയിലേക്ക് മാറ്റി, കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ വർഷയെയും ചോദ്യം ചെയ്തു.

ഗൊരേഗാവിലെ പത്ര ചാൾ പുനർവികസന പദ്ധതിയിൽ നിന്ന് മറ്റൊരു കൂട്ടുപ്രതിയും കൂട്ടാളിയുമായ പ്രവീൺ റൗത്തില്‍ നിന്ന് കള്ളപ്പണം വാങ്ങിയെന്ന് ആരോപിച്ച് ഏജൻസി നടത്തിയ അന്വേഷണത്തെത്തുടര്‍ന്നാണ് റൗത്ത് കുടുങ്ങിയത്.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment