‘ഭാരത് ജോഡോ യാത്ര’: രാഹുൽ ഗാന്ധിയുടെ കാൽനട ജാഥയെ അനുഗമിക്കാൻ കേരളത്തിലെ എട്ട് യുവ നേതാക്കളിൽ ചാണ്ടി ഉമ്മനും

തിരുവനന്തപുരം: ബുധനാഴ്ച കന്യാകുമാരിയിൽ നിന്ന് ആരംഭിക്കുന്ന 3,500 കിലോമീറ്റർ ദൈർഘ്യമുള്ള ‘ഭാരത് ജോഡോ യാത്ര’യിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധിയെ അനുഗമിക്കുന്നത് സംസ്ഥാനത്തെ എട്ട് യുവ നേതാക്കള്‍. ദേശീയ യൂത്ത് കോൺഗ്രസ് ഔട്ട്റീച്ച് സെൽ ചെയർമാൻ ചാണ്ടി ഉമ്മൻ ഉൾപ്പെടെയുള്ള പ്രമുഖരാണ് രാഹുല്‍ ഗാന്ധിയെ അനുഗമിക്കുക.

12 സംസ്ഥാനങ്ങളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്ന പദയാത്ര 150 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ജമ്മു കശ്മീരിൽ സമാപിക്കും. രാജ്യത്തുടനീളം 118 ഭാരത് പദയാത്രികരെ കോൺഗ്രസ് ദേശീയ നേതൃത്വം തിരഞ്ഞെടുത്തു.

ചാണ്ടി ഉമ്മനെ കൂടാതെ യൂത്ത് കോൺഗ്രസ് സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി ജി മഞ്ജുക്കുട്ടൻ, എൻഎസ്‌യുഐ ദേശീയ കോഓർഡിനേറ്ററും കെഎസ്‌യു ജനറൽ സെക്രട്ടറിയുമായ നബീൽ കല്ലമ്പലം, സേവാദൾ മുൻ പ്രസിഡന്റ് എംഎ സലാം, അസംഘടിത തൊഴിലാളി എംപ്ലോയീസ് കോൺഗ്രസ് സംസ്ഥാന ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഷീബ രാമചന്ദ്രൻ, രാജീവ് ഗാന്ധി പഞ്ചായത്തീരാജ് സംഘടന ദേശീയ കൺവീനർ ഡി.ഗീതാകൃഷ്ണൻ, ചാലക്കുടി മുൻ നിയമസഭാ സീറ്റ് സ്ഥാനാർത്ഥി കെ.ടി.ബെന്നി, മഹിളാ കോൺഗ്രസ് പാലക്കാട് ജില്ലാ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ഫാത്തിമ ഇബ്രാഹിം എന്നിവരും സംസ്ഥാനത്തുനിന്നുള്ള ഭാരത് പദയാത്രികരാണ്.

പടിപടിയായി, ഇന്ത്യയെ ഒന്നിപ്പിക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയുള്ള യാത്രയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ ചാണ്ടി ഉമ്മൻ അതീവ താൽപര്യം പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നെങ്കിലും, അവരിൽ ചിലരെ സംസ്ഥാന കോൺഗ്രസ് നേതൃത്വം ശുപാർശ ചെയ്യുകയോ കേന്ദ്ര നേതൃത്വം തിരഞ്ഞെടുക്കുകയോ ചെയ്തു.

മുകുൾ വാസ്‌നിക്കും ദിഗ്‌വിജയ സിംഗും എന്നെ ഫോണിൽ അഭിമുഖം നടത്തിയതായി ചാണ്ടി ഉമ്മൻ പറഞ്ഞു.

മുൻ മുഖ്യമന്ത്രി ഉമ്മൻചാണ്ടിയുടെ മകൻ നാല് ജോഡി വാക്കിംഗ് ഷൂസും ഒരു ഡസനോളം വെള്ള കുർത്തയും പൈജാമയും കുറച്ച് വെള്ള ടീ ഷർട്ടുകളും വാങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

28 വയസ്സുള്ള നബീലിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞയാളാണ്, ബിജെവൈയുടെ ഭാഗമാകുന്നത് ഒരു സ്വപ്ന സാക്ഷാത്കാരം പോലെയാണ് കാണുന്നത്.

കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി ഉണ്ടാക്കുന്ന ചരിത്രത്തിന്റെ ഭാഗമാകാൻ പോവുകയാണ് ഞാൻ. ദ്വിദിന പരിശീലനത്തിനായി ഞായറാഴ്ച കന്യാകുമാരിയിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യാൻ ഞങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. കേന്ദ്ര നേതാക്കളുടെ ടെലിഫോൺ അഭിമുഖത്തിൽ അവരുടെ പ്രധാന ചോദ്യം എന്റെ ശാരീരികക്ഷമതയെക്കുറിച്ചായിരുന്നു. ഒപ്പം സ്റ്റാമിനയും,” നബീൽ പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ 25 വർഷമായി പാർട്ടിക്കുള്ള തന്റെ സേവനത്തിന് പ്രതിഫലം ലഭിച്ചതായി 46 കാരിയായ മഹിളാ കോൺഗ്രസ് പാലക്കാട് ജില്ലാ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ഫാത്തിമ ഇബ്രാഹിം പറഞ്ഞു. എട്ടംഗ സംഘത്തിൽ ഏറ്റവും മൂത്ത ആള്‍ സേവാദൾ മുൻ പ്രസിഡന്റ് എംഎ സലാം (48) ആണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News