ഒരു വ്യക്തിയെ എങ്ങനെ നന്നായി തിരിച്ചറിയാം

ഏതൊരു വ്യക്തിയുടെയും ജീവിതത്തിലെ ഒരു പ്രധാന ഭാഗമാണ് ബന്ധങ്ങൾ. അത് സുഹൃത്തുക്കൾ, പ്രണയ താൽപ്പര്യങ്ങൾ, അതുപോലെ സഹപ്രവർത്തകർ, അല്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾ ഇപ്പോൾ കണ്ടുമുട്ടിയ ആരെയെങ്കിലും വരെ. എന്നാൽ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു വ്യക്തിയുമായി ഒരു ബന്ധം തുടങ്ങുകയും ആ വ്യക്തിയെ നന്നായി അറിയാൻ ആഗ്രഹിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു എങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ ബന്ധം തിരക്കുകൂട്ടുകയോ, അമിതസ്നേഹം കാണിക്കുകയോ ചെയ്യാതെ എങ്ങനെ മികച്ചതാക്കാമെന്ന് കാര്യമായി മനസിലാക്കാൻ പ്രയാസമാണ്. എന്നാൽ ഒരു വ്യക്തിയോട് താൽപ്പര്യം സ്ഥാപിക്കുന്നതിലൂടെയും, അവരോട് തുറന്ന് സംസാരിക്കുന്നതിലൂടെയും, നിങ്ങളുടെ ബന്ധം കൂടുതൽ ആഴത്തിലാക്കുന്നതിലൂടെയും, നിങ്ങൾക്ക് ആരെയും നന്നായി അറിയാൻ കഴിയും. നമ്മുടെ വ്യക്തിപരമായ ലക്ഷ്യങ്ങളിൽ എത്തിച്ചേരാൻ ഒരാളെ എങ്ങനെ പരിചയപ്പെടാം എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ആശയങ്ങൾക്കായി വായന തുടരുക!.

ആരെയെങ്കിലും പരിചയപ്പെടുക എന്നുള്ളത് ബന്ധങ്ങൾ കെട്ടിപ്പടുക്കാൻ നാമെല്ലാവരും ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. അപ്പോൾ നിങ്ങൾ എങ്ങനെയാണ് ഒരു സംഭാഷണത്തിൻ്റെ ആദ്യ നിമിഷങ്ങളിലെ നിങ്ങളുടെ ശരീരഭാഷ, ചോദ്യങ്ങൾ, പ്രതികരണങ്ങൾ, എന്നിവ ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ നിങ്ങൾക്ക് വലിയ പ്രയോജനകരമായ ഒരു മതിപ്പ് സൃഷ്ടിക്കുക. അതുപോലെ നിങ്ങൾ നന്നായി അറിയാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വ്യക്തിയോട് പോസിറ്റീവായ, ദയയോടും, സൗഹൃദത്തോടും, തുറന്നമനസ്സോടും ആയിരിക്കുന്നത് അവരെ നിങ്ങളിലേക്ക് ആകർഷിക്കാൻ സഹായിക്കും. ആ വ്യക്തിയുമായി കണ്ണ് സമ്പർക്കം പുലർത്തുക, കൂടാതെ നിങ്ങളുടെ താൽപ്പര്യവും നിങ്ങൾ സൗഹൃദപരവുമാണെന്ന് കാണിക്കാൻ തുറന്ന ശരീരഭാഷ ഉപയോഗിക്കുക. ഉദാഹരണത്തിന്, (പുഞ്ചിരിക്കുക, നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തോട് ചായുക, വ്യക്തിക്ക് നേരെ നിങ്ങളുടെ തല ചായുക) തുടങ്ങിയ ആശയവിനിമയത്തിൻ്റെ ഒന്നിലധികം രൂപങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് പ്രയോജനപ്പെടുത്തുക.

നിങ്ങൾ ആരെയെങ്കിലും പരിചയപ്പെടുമ്പോൾ, “നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ടത് ഏതാണ്?” എന്ന സംഭാഷണ തുടക്കങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് ഉപയോഗിക്കാം. പല വ്യത്യസ്ത കാര്യങ്ങൾക്കായി അവരുടെ ഇഷ്ടാനിഷ്ടങ്ങൾ അറിയാൻ ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. മാത്രമല്ല ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാൻ നല്ല സംഭാഷണ വിഷയങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കാനും ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. ഓർമ്മിക്കുക പുതിയ ഒരാളെ പരിചയപ്പെടുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ ചോദ്യങ്ങളും സംഭാഷണങ്ങളും, ആരംഭിക്കാനും, തുടരാനും സഹായിക്കുന്ന രീതിയിൽ, പോസിറ്റീവ് വൈബ് അല്ലെങ്കിൽ ടോൺ ഉപയോഗിച്ച് പരസ്പരം നിലനിർത്തുക. അതുപോലെ മറ്റുള്ളവരെക്കുറിച്ചുള്ള നിഷേധാത്മകമായ സംസാരം ഒഴിവാക്കുക, കാരണം നിങ്ങൾ നന്നായി അറിയാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വ്യക്തിയെ ഇത് ഓഫാക്കിയേക്കാം.

വ്യക്തിപരമായ കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുന്നത് പരസ്പരം അറിയാനുള്ള ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ മാർഗമാണ്. കാരണം വ്യക്തിപരമായ ചോദ്യങ്ങൾ ഒരാളെക്കുറിച്ച് പഠിക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുക മാത്രമല്ല; അവർ സംഭാഷണങ്ങൾ ആസ്വാദ്യകരമാക്കുന്നു. എന്നതുപോലെ ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുന്നത് ഒരാളുടെ ജീവിതത്തെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ ഓർമ്മിക്കാൻ നിങ്ങളെ പ്രാപ്തരാക്കുന്നു. അതേസമയം ബന്ധം എവിടേക്ക് പോകാം എന്നതിൻ്റെ സാധ്യതകൾ മനസ്സിലാക്കുന്ന രസകരമായ ചോദ്യങ്ങൾ മാനസികാവസ്ഥ ലഘൂകരിക്കാൻ കൂടി സഹായിക്കുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് ആരെയെങ്കിലും അറിയാൻ ആഗ്രഹിക്കുമ്പോൾ, ഒന്നിലധികം നല്ല ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കാനുണ്ടാകണം. അല്ലെങ്കിൽ പുതിയ ഒരാളെ കണ്ടുമുട്ടുമ്പോൾ മനസ്സിൽ സൂക്ഷിക്കേണ്ട ഒരു കാര്യം, നിങ്ങൾ ആരുടെ കൂടെയാണെന്നും അവരെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾ എന്താണ് അറിയാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നതെന്നും ചിന്തിക്കുക. ആരെയെങ്കിലും അറിയാൻ നിങ്ങൾ തിരയുമ്പോൾ, ചോദിക്കാൻ രസകരമായ ചോദ്യങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണ്? അതുപോലെ നിങ്ങളുടെ ചോദ്യങ്ങൾ രസകരമായി നിലനിർത്താൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. സംഭാഷണത്തിൻ്റെ തുടക്കക്കാരായി നിങ്ങൾ വിരസമായ ചോദ്യങ്ങൾ ഉന്നയിക്കാൻ തുടങ്ങിയാൽ, മറ്റേയാൾക്ക് സംസാരിക്കാനുള്ള താൽപ്പര്യം പെട്ടെന്ന് നഷ്ടപ്പെട്ടേക്കാം. അതുകൊണ്ടാണ് “നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ടത്” എന്ന് തുടങ്ങുന്ന ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുന്നത് കൂടുതൽ സഹായകരമാകുന്നത്. അവരുടെ മുൻഗണനകൾ വേഗത്തിൽ അറിയാൻ ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു, അതിനാൽ നിങ്ങൾക്ക് നല്ല ഓപ്പൺ എൻഡ് ഫോളോ അപ്പ് ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കാനാകും. ചിലപ്പോൾ ആളുകൾ മനഃപൂർവ്വം തമാശയുള്ള ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുന്നത് ഒരു പുഞ്ചിരി കാണാനോ അല്ലെങ്കിൽ ആരെയെങ്കിലും കൂടുതൽ സുഖകരമാക്കാൻ സഹായിക്കാനോ വേണ്ടിയാണ്. ലാളിത്യവും സർഗ്ഗാത്മകതയും ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ ചോദ്യങ്ങൾ മിക്സ് ചെയ്യുക.

ആരെയെങ്കിലും പുകഴ്ത്തുന്നത് അവർക്ക് നിങ്ങളെ ഇഷ്ടപ്പെടാനുള്ള ഒരു നല്ല മാർഗമായി തോന്നിയേക്കാം, എന്നാൽ അഭിനന്ദനങ്ങൾ അർത്ഥപൂർണവും ആത്മാർത്ഥവുമാക്കുക എന്നതാണ് ഒരു നല്ല നിയമം. ഹൃദയംഗമമായ ഒരു അഭിനന്ദനം, ആരെയെങ്കിലും നന്നായി അറിയാനുള്ള അവസരം നൽകുന്ന ഒരു സംഭാഷണം ആരംഭിക്കാൻ സഹായിക്കും. സംഭാഷണം മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്ന ചോദ്യങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുക. പെട്ടെന്നുള്ള ചോദ്യങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക. അതുപോലെ യഥാർത്ഥ ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുക. അവർ എങ്ങനെ പ്രതികരിക്കുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കുക. അവരുടെ ഉത്തരങ്ങൾ സജീവമായി ശ്രദ്ധിക്കുക. സത്യസന്ധത പുലർത്തുക. ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു കാര്യം, നിങ്ങൾക്ക് ഉത്തരത്തിൽ ആത്മാർത്ഥമായി താൽപ്പര്യമുണ്ടെങ്കിൽ ഈ ചോദ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ പ്രയോജനം ലഭിക്കും എന്നതാണ്. ശരിക്കും കേൾക്കാൻ സമയമെടുക്കുക, അങ്ങനെ സംഭവിക്കുകയാണെങ്കിൽ സംഭാഷണം സ്വാഭാവികമായി വികസിക്കാൻ അനുവദിക്കുക.

നിങ്ങൾ ആരാണെന്നും ആരാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നുള്ള തുറന്നതും, സത്യസന്ധവുമായ സംഭാഷണമാണ് ഒരാളെ അറിയാനുള്ള മറ്റൊരു മാർഗം. എന്നാൽ സംഭാഷണം ആരംഭിക്കുന്നവരിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത് നല്ല സംഭാഷണ വിഷയങ്ങൾ ഏതൊക്കെയാണെന്ന് അറിയാൻ സഹായിക്കുക മാത്രമല്ല, നിങ്ങളുടെ സമയം നിക്ഷേപിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വ്യക്തിയാണോ എന്ന് അറിയാനും ഇവ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. ചിലപ്പോൾ ജിജ്ഞാസ ഒരു ദാർശനിക ചോദ്യം ചോദിക്കുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം. കൂടാതെ മതം, വിശ്വാസം, ജീവിതത്തിൻ്റെ അർത്ഥം എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള അവരുടെ വീക്ഷണങ്ങൾ പഠിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് താൽപ്പര്യമുണ്ടാകാം. ഒരു പക്ഷേ ദാർശനിക ചോദ്യം സന്തോഷത്തെക്കുറിച്ചോ ആഴത്തിലുള്ള ചിന്തകളെ ഉണർത്തുന്നതിനെക്കുറിച്ചോ ആകാം. ഇത്തരം വിഷയത്തിൽ സാധാരണയായി ചോദിക്കുന്ന രസകരമായ ഒരു ചോദ്യത്തിൻ്റെ ഉദാഹരണം, യഥാർത്ഥ സ്നേഹം ഉണ്ടെന്ന് നിങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നുണ്ടോ? പലരും ഈ ചോദ്യം ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു, കാരണം ഇത് യഥാർത്ഥ സ്നേഹത്തെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നതായി അവർ കരുതുന്നു.

ഒരു പുതിയ പരിചയക്കാരനെ കുറിച്ച് കൂടുതലറിയാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ, ചോദ്യങ്ങളുടെ ഒരു നീണ്ട പട്ടികയിലൂടെ ഓടാൻ നിങ്ങളെ പ്രലോഭിപ്പിച്ചേക്കാം. ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുന്നത് തീർച്ചയായും ഒരു നല്ല തുടക്കമാണ്. എന്നിരുന്നാലും അവരുടെ ചോദ്യങ്ങൾ എല്ലാം ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം ശ്രദ്ധിക്കുകയും ആത്മാർത്ഥമായി പ്രതികരിക്കുകയും ചെയ്യുക. നിങ്ങൾ ശ്രദ്ധാപൂർവം ശ്രവിക്കുന്നത് പരിശീലിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ ഒരാളുമായി അർത്ഥവത്തായ ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുക പ്രയാസമാണ്. നിങ്ങൾ ആരുടെയെങ്കിലും കൂടെ ആയിരിക്കുമ്പോൾ, മനസ്സ് ശരിക്കും അവരോടൊപ്പം ഉണ്ടായിരിക്കുക. നിങ്ങളുടെ മനസ്സ് സംഭാഷണത്തിൽ നിന്ന് അകന്നുപോകുകയാണെങ്കിൽ, അത് ശ്രദ്ധിക്കുകയും അംഗീകരിക്കുകയും ചെയ്യുക, തുടർന്ന് നിങ്ങളുടെ മുന്നിലുള്ള വ്യക്തിയെ അറിയാനുള്ള ചുമതലയിൽ സൌമ്യമായി ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുക. നിങ്ങളുടെ മൂല്യങ്ങൾ മനസ്സിൽ സൂക്ഷിച്ചുകൊണ്ട് ആധികാരികവും യഥാർത്ഥവുമായ രീതിയിൽ ഉത്തരം നൽകുക.

ഈ പാൻഡെമിക്കിൻ്റെ കാലയളവിൽ മനുഷ്യർ പരസ്പരം എങ്ങനെ ബന്ധപ്പെടുന്നു എന്നതിൽ COVID-19, ഒരു വലിയ മാറ്റം അടയാളപ്പെടുത്തി. അതിനാൽ ഇത് പലർക്കും വ്യക്തിപരമായ സാമൂഹിക ഇടപെടലുകൾ വളരെ പരിമിതമായിരിക്കുന്നു. ഒരാളെ പരിചയപ്പെടുക എന്നത് പരസ്പരമുള്ള ഒരു ശ്രമമാണ് എങ്കിലും അതിൽ നിന്ന് എന്തെങ്കിലും നേടുന്നതിന്, ഓരോ വ്യക്തിയും അവരുടെ കഴിവുകൾ നൽകേണ്ടതുണ്ട്. എന്നാൽ ആരോഗ്യകരമായ സന്തുലിതാവസ്ഥ കൈവരിക്കുക എന്നതാണ് പ്രധാനം. നിങ്ങൾക്ക് ആരെയെങ്കിലും നേരിട്ട് പരിചയപ്പെടാൻ കഴിയാത്തപ്പോൾ പൊരുത്തപ്പെടാൻ തയ്യാറാകുക. നിങ്ങളുടെ ഏറ്റവും വലിയ പോരായ്മ എന്താണ്? എന്ന് സത്യസന്ധമായി ഉത്തരം നൽകുമ്പോൾ, വസ്തുതകളെ കുറിച്ചുള്ള അവബോധം അല്ലെങ്കിൽ പ്രായോഗിക കഴിവുകൾ നിങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കും. ഇത്തരം വസ്തുതകളെക്കുറിച്ചുള്ള അറിവ്, പ്രൊപ്പോസിഷണൽ വിജ്ഞാനം എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു.

അവസാനമായി, ആരെയെങ്കിലും അറിയാൻ ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുമ്പോൾ സത്യസന്ധനും ദുർബലനുമായിരിക്കാൻ ഭയപ്പെടരുത്. നിങ്ങൾ മറ്റുള്ളവരോട് എല്ലാ ചോദ്യങ്ങളും ചോദിക്കാതെ നിങ്ങളെക്കുറിച്ച് തന്നെയാണ് സംസാരിക്കുന്നതെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. ഇത് ഒരു അഭിമുഖം നടത്തുക മാത്രമല്ല, വിശ്വാസത്തിൽ അധിഷ്ഠിതമായ ഒരു ബന്ധം സ്ഥാപിക്കാൻ കൂടി നിങ്ങൾക്ക് സാധിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment