എലിസബത്ത് രാജ്ഞിയുടെ സംസ്കാര ചടങ്ങിൽ പ്രസിഡന്റ് മുർമു പങ്കെടുക്കും

ന്യൂഡൽഹി: സെപ്റ്റംബർ 19ന് ലണ്ടനിൽ നടക്കുന്ന എലിസബത്ത് രാജ്ഞിയുടെ സംസ്‌കാരച്ചടങ്ങിൽ ഇന്ത്യൻ പ്രസിഡന്റ് ദ്രൗപതി മുർമു പങ്കെടുക്കും. ഇന്ത്യാ ഗവൺമെന്റിന് വേണ്ടി അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്താൻ രാഷ്ട്രപതി സെപ്റ്റംബർ 17 മുതൽ 19 വരെ ലണ്ടൻ സന്ദർശിക്കും.

സെപ്തംബർ 8 നാണ് യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡത്തിന്റെ രാജ്ഞിയും കോമൺവെൽത്ത് ഓഫ് നേഷൻസിന്റെ തലവനുമായ എലിസബത്ത് രാജ്ഞി അന്തരിച്ചത്.

എലിസബത്ത് രാജ്ഞിയുടെ മരണത്തിൽ പ്രസിഡന്റ് ദ്രൗപതി മുർമു, വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ജഗ്ദീപ് ധൻഖർ, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി എന്നിവർ അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി.

സെപ്തംബർ 12 ന് വിദേശകാര്യ മന്ത്രി എസ്. ജയശങ്കർ ന്യൂഡൽഹിയിലെ ബ്രിട്ടീഷ് ഹൈക്കമ്മീഷനിൽ അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി. ഞായറാഴ്ച, ഇന്ത്യയും ദേശീയ ദുഃഖ ദിനം (സെപ്റ്റംബർ 11) അനുസ്മരിച്ചു.

“നമ്മുടെ കാലത്തെ ഒരു സ്തംഭമെന്ന നിലയിൽ, അവരുടെ മഹിമ ഓർമ്മിക്കപ്പെടും. അവര്‍ തന്റെ രാജ്യത്തിനും ജനങ്ങൾക്കും മികച്ച നേതൃത്വമാണ് നൽകിയത്. അവര്‍ മാന്യതയുടെ പ്രതിരൂപമായിരുന്നു. ഈ പ്രയാസകരമായ സമയത്ത്, എന്റെ ചിന്തകൾ അവരുടെ കുടുംബത്തിനും യുകെയിലെ ജനങ്ങൾക്കും ഒപ്പമാണ്,” പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

“എലിസബത്ത് രാജ്ഞിയുടെ 70 വർഷത്തെ ഭരണത്തിൽ ഇന്ത്യയും യുകെയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം വളരെയധികം വികസിക്കുകയും വളരുകയും ആഴം കൂട്ടുകയും ചെയ്തു. കോമൺവെൽത്തിന്റെ തലവനായി ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളുടെ ക്ഷേമത്തിന് അവർ ഗണ്യമായ സംഭാവന നൽകി” വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ അറിയിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News