അഖിലേന്ത്യാ ഇമാം സംഘടനാ മേധാവിയുമായി ആര്‍ എസ് എസ് മേധാവിയുടെ കൂടിക്കാഴ്ച ഭാരത് ജോഡോ യാത്രയുടെ അനന്തര ഫലമാണെന്ന് കോൺഗ്രസ്

ന്യൂഡൽഹി: ആർഎസ്എസ് മേധാവി മോഹൻ ഭഗവത് അഖിലേന്ത്യാ ഇമാം ഓർഗനൈസേഷന്റെ തലവനുമായി വ്യാഴാഴ്ച നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ച പാർട്ടിയുടെ ‘ഭാരത് ജോഡോ യാത്ര’യുടെ അനന്തര ഫലമാണെന്ന് അവകാശപ്പെട്ട കോൺഗ്രസ്, കൈയ്യില്‍ ഒരു ത്രിവര്‍ണ്ണ പതാകയുമേന്തി രാജ്യത്തെ ഒന്നിപ്പിക്കാൻ രാഹുൽ ഗാന്ധിക്കൊപ്പം നടക്കാൻ ഭഗവതിനോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

മുസ്ലീം സമുദായത്തിലേക്കുള്ള തന്റെ ബന്ധം മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്നതിനായി, ഭഗവത് വ്യാഴാഴ്ച ഇവിടെ ഒരു പള്ളിയും മദ്രസയും സന്ദർശിക്കുകയും ഓൾ ഇന്ത്യ ഇമാം ഓർഗനൈസേഷൻ ചീഫുമായി ചർച്ച നടത്തുകയും ചെയ്തു. അദ്ദേഹത്തെ “രാഷ്ട്രപിതാവ്” എന്നാണ് അവര്‍ വിശേഷിപ്പിച്ചത്.

രാഷ്ട്രീയ സ്വയംസേവക് സംഘ് (ആർഎസ്എസ്) “സർസംഘചാലക്” സെൻട്രൽ ഡൽഹിയിലെ കസ്തൂർബാ ഗാന്ധി മാർഗിലെ ഒരു പള്ളിയില്‍ പോയി, വടക്കൻ ഡൽഹിയിലെ ആസാദ്പൂരിലെ മദാർസ തജ്വീദുൽ ഖുറാൻ സന്ദർശിച്ചു. ഭഗവത് ആദ്യമായാണ് ഒരു മദ്രസ സന്ദർശിക്കുന്നതെന്ന് അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പമുണ്ടായിരുന്ന ആർഎസ്എസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

ഭാരത് ജോഡോ യാത്ര ആരംഭിച്ചിട്ട് 15 ദിവസമേ ആയിട്ടുള്ളൂവെന്നും ഭരണകക്ഷിയായ ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടിയുടെ (ബിജെപി) വക്താവ് ഗോഡ്‌സെ മുർദാബാദ് എന്നു പറഞ്ഞപ്പോൾ മന്ത്രിമാർ വിദ്വേഷത്തിൽ ആശങ്കാകുലരാണെന്നും കോൺഗ്രസ് മാധ്യമ വിഭാഗം മേധാവി പവൻ ഖേര പറഞ്ഞു. മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ അത് പ്രചരിക്കുകയും ഭഗവത് ഇമാമുമാരിലേക്ക് എത്തുകയും ചെയ്തു.

ഇവിടെ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് സംസാരിക്കവെ, കോൺഗ്രസ് വക്താവ് ഗൗരവ് വല്ലഭ് സമാനമായ വികാരങ്ങൾ പങ്കു വെച്ചു. പാർട്ടിയുടെ കാൽനട ജാഥയുടെ ഫലങ്ങൾ ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ വ്യക്തമായതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഭാരത് ജോഡോ യാത്രയ്ക്ക് 15 ദിവസങ്ങൾ മാത്രം കഴിഞ്ഞു, ഫലങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു. ബിജെപി വക്താവ് ടെലിവിഷനിൽ ‘ഗോഡ്‌സെ മുർദാബാദ്’ പറഞ്ഞു. മോഹൻ ഭാഗവത് മറ്റൊരു മതത്തിൽപ്പെട്ടയാളുടെ വീട്ടിലേക്കാണ് പോകുന്നത്. ആരുടെ സ്വാധീനത്തിലാണ് ഇത് സംഭവിക്കുന്നത്? ഇതാണ് ഭാരത് ജോഡോ യാത്രയുടെ അനന്തര ഫലം,” വല്ലഭ് പറഞ്ഞു.

യാത്ര അവസാനിക്കുമ്പോഴേക്കും സർക്കാർ സൃഷ്ടിച്ച വിദ്വേഷവും ഭിന്നിപ്പും ഇല്ലാതാകുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“യാത്രയുടെ ഏതാനും ദിവസങ്ങൾ ഇത്രയധികം സ്വാധീനം ചെലുത്തിയ സ്ഥിതിക്ക് അദ്ദേഹം ഒരു മണിക്കൂർ ഭാരത് ജോഡോ യാത്രയിൽ പങ്കെടുക്കണമെന്നും, രാഹുൽ ഗാന്ധിജിക്കൊപ്പം കൈയിൽ ത്രിവർണ്ണ പതാകയുമായി നടക്കണമെന്നും ഭാരത് മാതാ കി ജയ്, ഇന്ത്യയെ ഒന്നിപ്പിക്കുക എന്ന മുദ്രാവാക്യം ഉയർത്തണമെന്നും ഞങ്ങൾ ഭഗവത്ജിയോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു,” കോൺഗ്രസ് നേതാവ് പറഞ്ഞു.

ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജൻസി (എൻഐഎ) നേതൃത്വം നൽകുന്ന മൾട്ടി ഏജൻസി സംഘങ്ങളെ കുറിച്ച് ചോദിച്ചറിഞ്ഞ് തീവ്ര ഇസ്ലാമിക സംഘടനയായ പോപ്പുലർ ഫ്രണ്ട് ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ (പിഎഫ്ഐ) 106 പ്രവർത്തകരെ വ്യാഴാഴ്ച 15 സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ 93 സ്ഥലങ്ങളിൽ നടത്തിയ റെയ്ഡുകളിൽ തീവ്രവാദ പ്രവർത്തനങ്ങളെ പിന്തുണച്ചുവെന്നാരോപിച്ച് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. ഇന്ത്യാ വിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുന്ന വ്യക്തികൾക്കും സംഘടനകൾക്കും എതിരെ നടപടിയെടുക്കണമെന്നും വല്ലഭ് പറഞ്ഞു.

എന്നാൽ, എന്തുകൊണ്ട് നരേന്ദ്ര മോദി സർക്കാർ കഴിഞ്ഞ എട്ട് വർഷമായി PFI നിരോധിക്കാൻ നടപടി സ്വീകരിച്ചില്ല എന്നതാണ് ചോദ്യം. ഇത് നിങ്ങളുടെ ഭിന്നിപ്പിച്ച് ഭരിക്കുന്ന നയത്തിന്റെ ഭാഗമാണോ? അദ്ദേഹം ചോദിച്ചു.

 

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment