അങ്കിത ഭണ്ഡാരി വധക്കേസ്: ബിജെപിയും ആർഎസ്‌എസും സ്ത്രീകളെ ‘വസ്തുവായി’ കാണുന്നു: രാഹുൽ ഗാന്ധി

മലപ്പുറം : ഉത്തരാഖണ്ഡിൽ റിസപ്ഷനിസ്റ്റായ 19 കാരിയെ ബിജെപി നേതാവിന്റെ മകൻ കൊലപ്പെടുത്തിയെന്നാരോപിച്ച് ഉത്തരേന്ത്യയിൽ പ്രതിഷേധത്തിന് ഇടയാക്കിയ വിഷയം കോൺഗ്രസ് നേതാവ് രാഹുൽ ഗാന്ധി ചൊവ്വാഴ്ച ഭാരത് ജോഡോ യാത്രാ പ്രസംഗത്തിൽ ഉന്നയിച്ചു. സ്ത്രീകളെ ഒരു ‘വസ്തുവായി’ കാണുന്ന ബിജെപിയുടെയും ആർഎസ്എസിന്റെയും പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തെയാണ് ഈ സംഭവം സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

അങ്കിത ഭണ്ഡാരി എന്ന യുവതിയുടെ കൊലപാതകത്തെ പരാമർശിച്ച് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ആരോപിച്ചു, “ഹോട്ടൽ ഉടമയായ ബിജെപി നേതാവും ഹോട്ടൽ നടത്തിയിരുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ മകനും ഒരു പെൺകുട്ടിയെ വേശ്യയാക്കാൻ നിർബന്ധിക്കുകയായിരുന്നു. അവൾ വിസമ്മതിച്ചപ്പോഴാണ് ആറ് ദിവസത്തിന് ശേഷം ഋഷികേശിന് സമീപമുള്ള ചീല കനാലിൽ ഭണ്ഡാരിയുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തിയത്. അങ്ങനെയാണ് ബിജെപി സ്ത്രീകളോട് പെരുമാറുന്നതെന്നും വയനാട് എംപി കൂടിയായ രാഹുല്‍ ഗാന്ധി ആരോപിച്ചു.

അങ്കിത ഭണ്ഡാരിക്ക് നീതി ആവശ്യപ്പെട്ട് ജനങ്ങള്‍ സെപ്റ്റംബർ 25 ന് ഉത്തരാഖണ്ഡിലെ ഒരു പ്രധാന ഹൈവേ എട്ട് മണിക്കൂർ ഉപരോധിച്ചു.

ബിജെപിയും ആർഎസ്എസും ഈ രാജ്യത്തെ സ്ത്രീകളോട് എങ്ങനെ പെരുമാറുന്നു എന്നതിന്റെ ഏറ്റവും വെറുപ്പുളവാക്കുന്ന, ലജ്ജാകരമായ ഉദാഹരണമാണിത്. ബി.ജെ.പിയുടെയും ആർ.എസ്.എസിന്റെയും പ്രത്യയശാസ്ത്രം സ്ത്രീകളെ വസ്തുക്കളായും രണ്ടാംതരം പൗരന്മാരായും കാണുന്നു. ഈ പ്രത്യയശാസ്ത്രം കൊണ്ട് ഇന്ത്യക്ക് ഒരിക്കലും വിജയിക്കാനാവില്ല. സ്ത്രീകളെ ബഹുമാനിക്കാനോ അവരെ ശാക്തീകരിക്കാനോ പഠിക്കാത്ത രാജ്യത്തിന് ഒരിക്കലും ഒന്നും നേടാനാവില്ല.

“സ്ത്രീകളെ രണ്ടാംതരം പൗരന്മാരായി കാണുന്ന രാജ്യം പരാജയത്തിലേക്ക് നയിക്കും,” ജനക്കൂട്ടത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്യവെ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അവരിൽ പലരും ‘അങ്കിതയ്ക്ക് നീതി’, ‘ഇന്ത്യൻ സ്ത്രീകൾക്ക് നീതി’, ‘ബിജെപി സേ ബേട്ടി ബച്ചാവോ’ എന്നീ പ്ലക്കാർഡുകളും വഹിച്ചിരുന്നു. ഭാരത് ജോഡോ യാത്രയുടെ അവസാനം ഇവിടെ തച്ചിങ്ങനാടം ഹൈസ്കൂളിന് സമീപമായിരുന്നു യോഗം.

“ഇന്ത്യയിലെ സ്ത്രീകളോട് ഇങ്ങനെ പെരുമാറാൻ ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കാൻ പോകുന്നില്ല” എന്ന സന്ദേശം ബിജെപിക്ക് അയക്കാൻ ഭണ്ഡാരിയെയും അവർ അനുഭവിച്ചതിനെയും ഓർത്ത് ഒരു മിനിറ്റ് മൗനം പാലിക്കാൻ രാഹുല്‍ ഗാന്ധി ജനക്കൂട്ടത്തോടും കോൺഗ്രസ് നേതാക്കളോടും ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“നിങ്ങൾ എത്ര ശക്തനായാലും എത്ര പണമുണ്ടെങ്കിലും, സ്ത്രീകളോട് ഈ രീതിയിൽ പെരുമാറാൻ ഞങ്ങൾ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കില്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പ്രസംഗത്തിനൊടുവിൽ എല്ലാവരും ഒരു മിനിറ്റ് മൗനം പാലിച്ചു.

“പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ മുദ്രാവാക്യം ‘ബേഠീ ബച്ചാവോ’ കാപട്യമാണ്. ബലാത്സംഗികളെ രക്ഷിക്കാൻ ബിജെപിയുടെ തന്ത്രം. പ്രസംഗങ്ങളും പൊള്ളയായ പ്രസംഗങ്ങളും മാത്രമുള്ള ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യ പ്രധാനമന്ത്രിയാണ് അദ്ദേഹം. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭരണം കുറ്റവാളികൾക്കായി സമർപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. ഇനി ഇന്ത്യ നിശബ്ദത പാലിക്കില്ല,” രാഹുല്‍ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

“ഇന്ന് വൈകുന്നേരം ഭാരത് ജോഡോ യാത്രയ്ക്കിടെ പദയാത്രക്കാർ എടുത്ത ഓരോ ചുവടും പെൺകുട്ടികൾക്കും യുവതികൾക്കും നേരെയുള്ള തുടർച്ചയായ അതിക്രമങ്ങളുടെ പ്രശ്നത്തിന് സമർപ്പിക്കുന്നു. ഉത്തരാഖണ്ഡിലെ അങ്കിതയുടെ ദാരുണമായ സംഭവമാണ് ഏറ്റവും പുതിയത്. നേരത്തെ, ബിൽക്കിസ് ബാനോയുടെ കാര്യത്തിൽ നീതിയുടെ പരിഹാസമായിരുന്നു,” എഐസിസി ജനറൽ സെക്രട്ടറി കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് ഇൻ-ചാർജ് ജയറാം രമേശ് ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞു.

‘അങ്കിതയ്ക്ക് നീതി’, ‘ഇന്ത്യൻ സ്ത്രീകൾക്ക് നീതി’, ‘ബിജെപി സേ ബേഠി ബച്ചാവോ’ എന്നിങ്ങനെയുള്ള പ്ലക്കാർഡുകളും പിടിച്ച് രാഹുല്‍ ഗാന്ധിക്കൊപ്പം നടക്കുന്നവരുടെ ചിത്രങ്ങളും ട്വീറ്റുകളിൽ പങ്കുവെച്ചു.

ബിജെപി നേതാവിന്റെ മകൻ ഇന്ത്യയുടെ മകളെ കൊലപ്പെടുത്തിയത് അസഹനീയവും അസ്വീകാര്യവുമാണ് എന്ന് കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. ഞങ്ങൾ ഭാരത് ജോഡോ യാത്രയിൽ പ്രതിഷേധിച്ചും അങ്കിതയ്ക്ക് നീതി വേണമെന്നും ഐക്യ സ്വരത്തിൽ ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

വൈകുന്നേരം, തന്റെ പ്രസംഗത്തിൽ, രാഹുല്‍ ഗാന്ധി അങ്കിത ഭണ്ഡാരി കേസിനെ പരാമർശിക്കുകയും ഒരു വേശ്യയാകാനുള്ള തന്റെ ആവശ്യങ്ങൾ അംഗീകരിക്കാൻ വിസമ്മതിച്ചതിനാൽ അവളുടെ തൊഴിലുടമ അവളെ കൊലപ്പെടുത്തിയെന്ന് ആരോപിച്ചു.

യുവതി ജോലി ചെയ്തിരുന്ന ഹോട്ടൽ പൊളിക്കാൻ ഉത്തരവിട്ടതിലൂടെ ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുഖ്യമന്ത്രി പുഷ്കർ സിംഗ് ധാമി കേസിൽ തെളിവ് നശിപ്പിക്കുന്നത് ഉറപ്പാക്കിയെന്നും അദ്ദേഹം ആരോപിച്ചു.

ഇന്ത്യയുടെ ഏറ്റവും വലിയ ശക്തി അതിലെ സ്ത്രീകളാണെന്നും അവരെ ബഹുമാനിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ രാജ്യത്തിന്റെ ഭാവിയെക്കുറിച്ച് എങ്ങനെ സംസാരിക്കുമെന്നും രാഹുല്‍ ഗാന്ധി പറഞ്ഞു.

അവർ അധികാരത്തെ മാത്രം ബഹുമാനിക്കുന്നു എന്നതാണ് “ബിജെപി പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തിന്റെ സത്യം” എന്ന് ആരോപിച്ച് അദ്ദേഹം ബിജെപിയെ രൂക്ഷമായി വിമര്‍ശിച്ചു.

അവർ അധികാരമല്ലാതെ മറ്റൊന്നിനെയും ബഹുമാനിക്കുന്നില്ല. അധികാരത്തിലെത്താൻ അവർ എന്തും ചെയ്യും. അധികാരം കിട്ടിയാൽ പിന്നെ അധികാരത്തിൽ തുടരാൻ അവർ എന്തും ചെയ്യും. അതിന്റെ ഫലമാണ് ഉത്തരാഖണ്ഡിൽ ഒരു പെൺകുട്ടി മരിച്ചതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

20-ാം ദിവസമായ ചൊവ്വാഴ്ച മലപ്പുറം ജില്ലയിൽ നൂറുകണക്കിന് പാർട്ടി പ്രവർത്തകരും അനുഭാവികളും രാഹുൽ ഗാന്ധിക്കൊപ്പം നടന്നു. രാവിലെ പുലാമന്തോൾ ജംഗ്ഷനില്‍ നിന്നാരംഭിച്ച യാത്ര തച്ചിങ്ങനാടം ഹൈസ്‌കൂളിൽ സമാപിച്ചു.

കോൺഗ്രസിന്റെ 3,570 കിലോമീറ്ററും 150 ദിവസവും നീളുന്ന കാൽനട ജാഥ സെപ്റ്റംബർ ഏഴിന് തമിഴ്‌നാട്ടിലെ കന്യാകുമാരിയിൽ നിന്ന് ആരംഭിച്ച് ജമ്മു കശ്മീരിൽ സമാപിക്കും.

സെപ്തംബർ 10 ന് കേരളത്തിൽ പ്രവേശിച്ച യാത്ര 450 കിലോമീറ്റർ സഞ്ചരിച്ച് ഏഴ് ജില്ലകളിൽ സഞ്ചരിച്ച് ഒക്ടോബർ ഒന്നിന് കർണാടകയിൽ പ്രവേശിക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News