ജസ്പ്രീത് ബുംറയ്ക്ക് നടുവേദന; ടി20 ലോകകപ്പിൽ നിന്ന് ഒഴിവാക്കി

ന്യൂഡല്‍ഹി: അടുത്ത മാസം ഓസ്‌ട്രേലിയയിൽ ആരംഭിക്കുന്ന ഐസിസി മുൻനിര ഇവന്റിൽ ടീമിന്റെ സാധ്യതകൾക്ക് കനത്ത പ്രഹരം ഏൽപ്പിച്ച് ഇന്ത്യയുടെ ഫാസ്റ്റ് ബൗളര്‍ ജസ്പ്രീത് ബുംറയെ ടി20 ലോകകപ്പിൽ നിന്ന് നടുവേദന മൂലം വ്യാഴാഴ്ച ഒഴിവാക്കി. നടുവേദനയെ തുടർന്ന് ആറ് മാസത്തേക്ക് ബുംറ കളിക്കളത്തിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിൽക്കുമെന്ന് ബിസിസിഐ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. ബുംറ ടി20 ലോകകപ്പ് കളിക്കാൻ പോകുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാണെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ പറഞ്ഞു.

ബുംറയ്ക്ക് പകരം ദീപക് ചാഹറോ മുഹമ്മദ് ഷമിയോ പ്രധാന ടീമിൽ ഇടംപിടിക്കുമെന്നാണ് അറിയുന്നത്. ഇരുവരെയും ബിസിസിഐ അഭിമാനകരമായ ടൂർണമെന്റിനുള്ള സ്റ്റാൻഡ് ബൈ കളിക്കാരായി തിരഞ്ഞെടുത്തു.

ഓസ്‌ട്രേലിയയ്‌ക്കെതിരായ രണ്ടാമത്തെയും മൂന്നാമത്തെയും ടി20 കളിച്ച ബുംറ, ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയ്‌ക്കെതിരായ പരമ്പര-ഓപ്പണറിനായി ടീമിനൊപ്പം തിരുവനന്തപുരത്തേക്ക് പോയില്ല. കാൽമുട്ടിന് ശസ്ത്രക്രിയ കഴിഞ്ഞ് സുഖം പ്രാപിക്കുന്ന രവീന്ദ്ര ജഡേജയ്ക്ക് ശേഷം പുറത്താകുന്ന രണ്ടാമത്തെ മുതിർന്ന താരമാണ് 28 കാരനായ ഫാസ്റ്റ് ബൗളർ.

“ഇന്ത്യൻ ടീം ഇപ്പോൾ തന്നെ അസ്വാസ്ഥ്യത്തിലാണ്, ബുംറയുടെ പരിക്ക് ക്യാപ്റ്റൻ രോഹിത് ശർമ്മയ്ക്കും കോച്ച് രാഹുൽ ദ്രാവിഡിനും സമ്മര്‍ദ്ദം കൂട്ടി. ബുംറയെയും ജഡേജയെയും നഷ്ടമാകുന്നത് ഇന്ത്യയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം വളരെ വലുതായിരിക്കും. കാര്യങ്ങൾ ഇതുപോലെ നടക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നില്ല. തന്റെ ജോലിഭാരം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനായി ഏഷ്യാ കപ്പിൽ അദ്ദേഹത്തിന് വിശ്രമം അനുവദിച്ചിരുന്നു. ഓസ്‌ട്രേലിയൻ പരമ്പര കളിക്കാൻ പോലും അദ്ദേഹത്തിന് യോഗ്യതയുണ്ടായിരുന്നോ എന്നത് ഇപ്പോൾ ഒരു ചോദ്യമായി അവശേഷിക്കുന്നു,” മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.

പല മുതിർന്ന താരങ്ങൾക്കും അവരുടെ ജോലിഭാരം കണക്കിലെടുത്ത് മതിയായ വിശ്രമം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. മുംബൈ ഇന്ത്യൻസിന് വേണ്ടി ഐപിഎൽ മത്സരങ്ങൾ കൂടാതെ 2022ൽ അഞ്ച് ടെസ്റ്റുകളും അഞ്ച് ഏകദിനങ്ങളും അത്രയും ടി20 മത്സരങ്ങളും മാത്രമേ ബുംറ കളിച്ചിട്ടുള്ളൂ എന്നതാണ് കൂടുതൽ രസകരമായ കാര്യം. ഏഷ്യാ കപ്പ്, വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസ് പര്യടനം, ഇന്ത്യയിൽ കളിച്ച ചില ഉഭയകക്ഷി ക്രിക്കറ്റ് എന്നിവയിൽ അദ്ദേഹത്തിന് വിശ്രമം നൽകിയത് കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ അത് അത്ര വലിയ ക്രിക്കറ്റ് അല്ല. അത് ഒരുപാട് വിശ്രമമാണ്.

“ഇപ്പോൾ അദ്ദേഹം എൻസിഎയിലാണ്, പുനരധിവാസം ദീർഘവും പ്രയാസകരവുമായ ഒന്നായിരിക്കും. ലോക ടി20 പ്രധാനമാണ്, പക്ഷേ അദ്ദേഹം ഇപ്പോഴും ചെറുപ്പമാണ്, ഇന്ത്യയുടെ ഏറ്റവും വലിയ ബൗളിംഗ് ആസ്തിയാണ്. റിസ്ക് എടുക്കാൻ കഴിയില്ല,” ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. നടുവേദനയ്ക്ക് ശസ്ത്രക്രിയ ആവശ്യമില്ല, പക്ഷേ സുഖപ്പെടുത്താൻ ധാരാളം സമയം ആവശ്യമാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment