ശൈത്യകാലത്ത് വരണ്ട ചുണ്ടുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ 5 വഴികൾ

തണുപ്പ്, വരണ്ട കാലാവസ്ഥ, സൂര്യാഘാതം, നിങ്ങളുടെ ചുണ്ടുകൾ ഇടയ്ക്കിടെ നക്കുക എന്നിവ നിങ്ങളുടെ ചുണ്ടുകൾ വരണ്ടതും വിണ്ടുകീറുന്നതുമായി തോന്നാനുള്ള ചില കാരണങ്ങൾ മാത്രമാണ്. ഈ ശൈത്യകാലത്ത് വരണ്ട ചുണ്ടുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ 5 വഴികൾ….

വെളിച്ചെണ്ണ: വെളിച്ചെണ്ണ നിങ്ങളുടെ മുടിക്ക് മാത്രമല്ല, ചർമ്മത്തിനും ചുണ്ടുകൾക്കും സഹായകമാണ്. ഇത് ചർമ്മത്തെ മോയ്സ്ചറൈസ് ചെയ്യുക മാത്രമല്ല, ബാരിയർ ഫംഗ്ഷൻ വർദ്ധിപ്പിച്ച് ചർമ്മത്തെ സംരക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു എമോലിയന്റാണ്. അതുകൊണ്ട് ഉറങ്ങുന്നതിന് മുമ്പ് വെളിച്ചെണ്ണ പുരട്ടുക.

കറ്റാർ വാഴ ജെൽ: ഇതിന് നിരവധി ഉപയോഗങ്ങളുണ്ട്, ഇത് ഒരു വീട്ടുവൈദ്യമായാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്. ഒരു കറ്റാർ ചെടിയുടെ ഇലയിൽ നിന്ന് പുതിയ ജെൽ എടുക്കുക. ഇത് ചെയ്യുന്നതിന്, ചെടിയിൽ നിന്ന് ഒരു ഇല മുറിച്ച് ജെൽ പുറത്തെടുക്കാൻ തുറക്കുക. നിങ്ങളുടെ ചുണ്ടുകൾ വരണ്ടതായി തോന്നുമ്പോഴെല്ലാം നിങ്ങളുടെ വിരലുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ജെൽ നിങ്ങളുടെ ചുണ്ടുകളിൽ പുരട്ടുക.

നക്കരുത് : നിങ്ങളുടെ ചുണ്ടിൽ നക്കുന്നതും കടിക്കുന്നതും പറിച്ചെടുക്കുന്നതും നിർത്തുക. ചുണ്ടുകൾ വരണ്ടതായി തോന്നുമ്പോൾ, അവ നക്കി നനയ്ക്കുന്നത് സ്വാഭാവികമായി തോന്നാം, പക്ഷേ ഇത് പ്രശ്നം കൂടുതൽ വഷളാക്കും. ഉമിനീർ ബാഷ്പീകരിക്കപ്പെടുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ ചുണ്ടുകൾ വരണ്ടതായിത്തീരുകയും ഗുണനിലവാരത്തെ ബാധിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

തേൻ : ഒന്നിലധികം ആൻറി ബാക്ടീരിയൽ ഗുണങ്ങളുള്ള ഒരു അത്ഭുതകരമായ മോയ്സ്ചറൈസിംഗ് ഏജന്റായി ഇത് പ്രവർത്തിക്കുന്നു. തേനും ഗ്ലിസറിനും ചേർന്ന മിശ്രിതം ഉണ്ടാക്കി ചുണ്ടുകളിൽ പുരട്ടുക. രാത്രി മുഴുവൻ അത് ഉപേക്ഷിച്ച് ഉണരുക. ഇത് നിങ്ങളുടെ ചുണ്ടുകൾ മിനുസമുള്ളതാക്കാൻ സഹായിക്കും.

ബദാം ഓയിൽ : തേങ്ങ മാത്രമല്ല, മറ്റ് പല എണ്ണയും ഈ പ്രശ്‌നത്തിൽ നിന്ന് മുക്തി നേടാൻ ഫലപ്രദമാണ്. അവ സൗന്ദര്യം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ മാത്രമല്ല, ചർമ്മത്തെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാനും സഹായിക്കുന്നു. ബദാം ഓയിൽ ഏറ്റവും പോഷകഗുണമുള്ള എണ്ണകളിൽ ഒന്നാണ്, മാത്രമല്ല ഒരു നിശ്ചിത കാലയളവിൽ നിറം ലഘൂകരിക്കാൻ സഹായിക്കുക മാത്രമല്ല, ഒരു ഓർഗാനിക് മേക്കപ്പ് റിമൂവറായും ഉപയോഗിക്കാം.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News