എൻവിഡിയയും മൈക്രോസോഫ്റ്റും ചേർന്ന് AI സൂപ്പർ കമ്പ്യൂട്ടർ നിർമ്മിക്കുന്നു

സാൻഫ്രാൻസിസ്കോ: ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ശക്തമായ AI സൂപ്പർ കമ്പ്യൂട്ടറുകളിലൊന്ന് നിർമ്മിക്കുന്നതിനായി എൻവിഡിയ മൈക്രോസോഫ്റ്റുമായി സഹകരണം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

മൈക്രോസോഫ്റ്റ് അസ്യൂറിന്റെ നൂതന സൂപ്പർ കമ്പ്യൂട്ടിംഗ് ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ, എൻവിഡിയ ജിപിയു, നെറ്റ്‌വർക്കിംഗ്, AI സോഫ്‌റ്റ്‌വെയറിന്റെ പൂർണ്ണമായ സ്റ്റാക്ക് എന്നിവ സംയോജിപ്പിച്ചാണ് സൂപ്പർ കംപ്യൂട്ടറിന് കരുത്ത് പകരുന്നത്. .

“AI സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ പുരോഗതിയും വ്യവസായ പങ്കാളിത്തവും ത്വരിതഗതിയില്‍ നടക്കുന്നു. ഫൗണ്ടേഷൻ മോഡലുകളുടെ മുന്നേറ്റം ഗവേഷണത്തിന്റെ വേലിയേറ്റത്തിന് കാരണമായി, പുതിയ സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും പുതിയ എന്റർപ്രൈസ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ പ്രാപ്തമാക്കുകയും ചെയ്തു,” എൻവിഡിയയിലെ എന്റർപ്രൈസ് കമ്പ്യൂട്ടിംഗ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മനുവീർ ദാസ് പറഞ്ഞു.

“മൈക്രോസോഫ്റ്റുമായുള്ള ഞങ്ങളുടെ സഹകരണം ഗവേഷകർക്കും കമ്പനികൾക്കും അത്യാധുനിക AI ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചറും സോഫ്റ്റ്‌വെയറും AI യുടെ പരിവർത്തന ശക്തി പ്രയോജനപ്പെടുത്തും,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഈ സഹകരണത്തിലൂടെ, മേൽനോട്ടമില്ലാത്തതും സ്വയം പഠിക്കുന്നതുമായ അൽഗോരിതങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് പുതിയ ടെക്‌സ്‌റ്റ്, കോഡ്, ഇമേജുകൾ, വീഡിയോകൾ, ഓഡിയോ എന്നിവ സൃഷ്‌ടിക്കാൻ എൻവിഡിയ ജനറേറ്റീവ് AI-യുടെ പുരോഗതിയെ ഗവേഷണം ചെയ്യുകയും ത്വരിതപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും.

“എന്റർപ്രൈസസുകളിലും വ്യാവസായിക കമ്പ്യൂട്ടിംഗിലുടനീളമുള്ള ഓട്ടോമേഷന്റെ അടുത്ത തരംഗത്തിന് AI ഇന്ധനം പകരുന്നു, സാമ്പത്തിക അനിശ്ചിതത്വങ്ങൾ നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ കുറച്ച് കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാൻ ഓർഗനൈസേഷനുകളെ പ്രാപ്തരാക്കുന്നു,” മൈക്രോസോഫ്റ്റിലെ ക്ലൗഡ് + AI ഗ്രൂപ്പിന്റെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് വൈസ് പ്രസിഡന്റ് സ്കോട്ട് ഗുത്രി പറഞ്ഞു.

എൻ‌വിഡിയയുമായുള്ള ഞങ്ങളുടെ സഹകരണം, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് അസ്യൂറിലെ എല്ലാ എന്റർപ്രൈസസിനും അത്യാധുനിക AI കഴിവുകൾ നൽകുന്ന ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും സ്കെയിലബിൾ സൂപ്പർ കമ്പ്യൂട്ടർ പ്ലാറ്റ്‌ഫോം അൺലോക്ക് ചെയ്യുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News