തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകുന്നവരെ ‘പാഠം പഠിപ്പിക്കാൻ’ ക്രെയിനുകളിൽ നാല് മൃതദേഹങ്ങള്‍ തൂക്കിയിട്ട് താലിബാന്‍

താലിബാൻ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ പടിഞ്ഞാറൻ നഗരമായ ഹെറാത്തില്‍ ശനിയാഴ്ച നടന്ന വെടിവെപ്പിൽ കൊല്ലപ്പെട്ട നാല് പേരുടെ മൃതദേഹങ്ങൾ ക്രെയിനുകളിൽ തൂക്കിയിട്ടു.

തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകൽ അനുവദിക്കില്ലെന്നും, അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നവരെ ഒരു “പാഠം” പഠിപ്പിക്കാനാണ് ഇങ്ങനെ മൃതദേഹങ്ങള്‍ വിവിധ പൊതുസ്ഥലങ്ങളിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് ഹെറാത്ത് പ്രവിശ്യയിലെ ഡപ്യൂട്ടി ഗവർണർ മൗലവി ഷിർ അഹ്മദ് മുഹാജിർ
വ്യക്തമാക്കി.

സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത ഗ്രാഫിക് ചിത്രങ്ങൾ ഒരു പിക്കപ്പ് ട്രക്കിന്റെ പുറകിൽ രക്തരൂക്ഷിതമായ ശരീരങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു. ഉയര്‍ത്തിവെച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു ക്രെയിനില്‍ ഒരു മൃതദേഹം തൂക്കിയിട്ടിട്ടുണ്ട്. സായുധരായ താലിബാൻ പോരാളികൾ വാഹനത്തിന് ചുറ്റും തടിച്ചുകൂടിയിരിക്കുന്നത് ഒരു കൂട്ടം ആളുകൾ നോക്കിനില്‍ക്കുന്നു.

മറ്റൊരു വീഡിയോയില്‍, ഹെരാത്തിലെ ഒരു പ്രധാന തെരുവീഥിയില്‍ ക്രെയിനിൽ തൂക്കിയിട്ട മൃതദേഹത്തിന്റെ നെഞ്ചിൽ “തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകുന്നവരെ ഇതുപോലെ ശിക്ഷിക്കും” എന്നെഴുതിയ ബോര്‍ഡും ഉണ്ട്.

കഴിഞ്ഞ മാസം താലിബാൻ അധികാരത്തിൽ വന്നതിന് ശേഷമുള്ള പൊതു ശിക്ഷയാണ് നഗരത്തിലെ പല സ്ക്വയറുകളിലുമുള്ള പ്രദർശനം. ഇത് 1996 മുതൽ 2001 വരെ അവരുടെ മുൻ ഭരണകാലത്തെ ഭയാനകമായ നടപടികൾ ഇസ്ലാമിസ്റ്റ് കർക്കശക്കാർ സ്വീകരിക്കും എന്നതിന്റെ സൂചനയാണ്.

ഒരു ബിസിനസുകാരനെയും മകനേയും ശനിയാഴ്ച രാവിലെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയതായി സുരക്ഷാ സേനയെ അറിയിച്ചതനുസരിച്ച് നഗരത്തിന് പുറത്തുള്ള റോഡുകൾ പോലീസ് അടച്ചതായി മുഹാജിര്‍ പറഞ്ഞു. അക്രമികളെ താലിബാൻ ഒരു ചെക്ക് പോയിന്റിൽ തടയുകയും “വെടിവെപ്പ്” നടന്നതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഏതാനും മിനിറ്റുകൾ നീണ്ട പോരാട്ടത്തിന്റെ ഫലമായി, ഞങ്ങളുടെ മുജാഹിദീനുകളിൽ ഒരാൾക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും നാല് തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകലുകാരും കൊല്ലപ്പെടുകയും ചെയ്തു,” മുഹാജിർ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ ഇസ്ലാമിക് എമിറേറ്റ് ആണ്. ആരും നമ്മുടെ രാഷ്ട്രത്തെ ഉപദ്രവിക്കരുത്. ആരും തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകരുത്,” അദ്ദേഹം വീഡിയോ ക്ലിപ്പിൽ പറഞ്ഞു.

ശനിയാഴ്ച നടന്ന സംഭവത്തിന് മുമ്പ് നഗരത്തിൽ മറ്റ് തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകലുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്നും താലിബാൻ ഒരു കുട്ടിയെ രക്ഷിച്ചതായും മുഹാജിർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു. തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയ ഒരാള്‍ കൊല്ലപ്പെടുകയും മറ്റ് മൂന്ന് പേരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തു, മറ്റൊരു കേസിൽ താലിബാൻ പരാജയപ്പെട്ടു, തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയവർക്ക് പണം സമ്പാദിക്കാൻ കഴിഞ്ഞു.

“ആരെയും തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകുകയോ ശല്യപ്പെടുത്തുകയോ ചെയ്യരുതെന്ന് മറ്റ് തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകുന്നവർക്ക് ഒരു പാഠമാകാൻ, ഞങ്ങൾ അവരെ നഗരത്തിന്റെ ചതുരങ്ങളിൽ തൂക്കിയിട്ടു. മോഷ്ടിക്കുകയോ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകുകയോ അല്ലെങ്കിൽ നമ്മുടെ ആളുകൾക്കെതിരെ എന്തെങ്കിലും നടപടി സ്വീകരിക്കുകയോ ചെയ്താൽ ശിക്ഷിക്കപ്പെടുമെന്ന് എല്ലാവർക്കും വ്യക്തമാക്കിക്കൊടുത്തു,” മുഹാജിര്‍ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment