സഞ്ജു സാംസണെ നിലനിർത്തി രാജസ്ഥാൻ റോയൽസ്; ജോസ് ബട്ട്‌ലറും ജോഫ്ര ആർച്ചറും ശേഷിക്കുന്ന സ്ഥാനങ്ങൾക്കായി തർക്കത്തിൽ

ഐപിഎൽ 2022 ലേലത്തിന് മുന്നോടിയായി രാജസ്ഥാൻ റോയൽസ് (RR) സഞ്ജു സാംസണെ തങ്ങളുടെ ആദ്യ കളിക്കാരനായി നിലനിർത്തൽ നടത്തിയതായി റിപ്പോർട്ട്. RR നായകനെ 14 കോടി രൂപയ്ക്ക് നിലനിർത്തി, ബാക്കി സ്ഥാനങ്ങൾക്കായി ജോസ് ബട്ട്‌ലർ, ജോഫ്ര ആർച്ചർ എന്നിവരുടെ പേരുകൾ ചർച്ചയിലാണ്.

ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ് (ഐ‌പി‌എൽ) 2022 നിലനിർത്താനുള്ള സമയപരിധി അടുത്തതോടെ, മെഗാ ലേലത്തിന് മുന്നോടിയായി നിലനിർത്താൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന കളിക്കാരുടെ പട്ടിക ഫ്രാഞ്ചൈസികൾ അന്തിമമാക്കാൻ തുടങ്ങി. ഓരോ ഫ്രാഞ്ചൈസിക്കും പരമാവധി 4 കളിക്കാരെ നിലനിർത്താൻ അനുവാദമുണ്ടെങ്കിലും, സഞ്ജു സാംസണെ തങ്ങളുടെ ആദ്യ കളിക്കാരനായി നിലനിർത്തുന്നത് രാജസ്ഥാൻ റോയൽസ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ശേഷിക്കുന്ന സ്ഥാനങ്ങളിലേക്കുള്ള കളിക്കാരുടെ പേരുകൾ ഇപ്പോഴും ചർച്ച ചെയ്യപ്പെടുന്നു, തീരുമാനമെടുത്തിട്ടില്ല.

പുതിയ സീസണിന് മുന്നോടിയായി 14 കോടി രൂപയ്ക്ക് റോയൽസ് അവരുടെ നായകൻ സഞ്ജു സാംസണെ നിലനിർത്തി. ഫ്രാഞ്ചൈസിയുടെ ആദ്യ നിലനിർത്തൽ എന്ന നിലയിൽ സാംസണെ സാങ്കേതികമായി 16 കോടി രൂപയ്ക്ക് നിലനിർത്തുമായിരുന്നെങ്കിലും, മാനേജ്‌മെന്റ് അദ്ദേഹവുമായി 14 കോടി രൂപയുടെ ഇടപാടിന് സമ്മതിച്ചതായി പറയപ്പെടുന്നു.

എന്നാല്‍, രാജസ്ഥാൻ റോയൽസ് 4 കളിക്കാരെ നിലനിർത്തുകയും ലേലത്തിലേക്ക് പോകുകയും ചെയ്താൽ, അവർക്ക് ഇപ്പോഴും പരമാവധി പേഴ്‌സ് ബാലൻസ് 48 കോടി രൂപയാകും. 2018-ൽ 8 കോടി രൂപയ്ക്ക് സാംസണെ റോയൽസ് അവസാനമായി ഒപ്പുവെച്ചത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

മറ്റ് മൂന്ന് ഒഴിവുള്ള സ്ഥാനങ്ങളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ലിയാം ലിവിംഗ്സ്റ്റൺ, ജോഫ്ര ആർച്ചർ യശസ്വി ജയ്‌സ്വാൾ, ജോസ് ബട്ട്‌ലർ എന്നിവരുടെ പേരുകളാണ് ചർച്ച ചെയ്യുന്നത്. ഓൾറൗണ്ടർ ബെൻ സ്റ്റോക്‌സ് ചർച്ചയുടെ ഭാഗമല്ലെന്നതാണ് ഇവിടെ അതിശയിപ്പിക്കുന്നത്.

ലോക ക്രിക്കറ്റിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ആവശ്യപ്പെടുന്ന ബൗളർമാരിൽ ഒരാളായി ആർച്ചർ തുടരുന്നുണ്ടെങ്കിലും, അദ്ദേഹത്തിന്റെ ദീർഘകാല ഫിറ്റ്നസ് രാജസ്ഥാൻ മാനേജ്മെന്റിന് ചില സംശയങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. കൈമുട്ടിന് പരിക്കേറ്റതിനാൽ ഇംഗ്ലണ്ട് പേസർ 2021 ലെ മുഴുവൻ ഐപിഎൽ മാത്രമല്ല, 2021 ടി20 ലോകകപ്പും നഷ്‌ടപ്പെടുത്തിയില്ല. ആഷസിലും ആർച്ചർ കളിക്കില്ല.

T20 ലോകകപ്പിലെ ജോസ് ബട്ട്‌ലറുടെ ഫോം അദ്ദേഹത്തെ നിലനിർത്താൻ RR മാനേജ്‌മെന്റിനെ ബോധ്യപ്പെടുത്തിയതായി തോന്നുന്നു, കൂടാതെ അദ്ദേഹം അവരുടെ രണ്ടാമത്തെ തിരഞ്ഞെടുക്കനാകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. സ്റ്റോക്‌സിന്റെ കാര്യം വരുമ്പോൾ, ഫ്രാഞ്ചൈസി മേധാവികൾക്ക് മറ്റ് വിദേശ ഓപ്‌ഷനുകളിൽ അദ്ദേഹത്തെ നിലനിർത്തുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടാണെന്ന് കണ്ടെത്തുന്നത് സാമ്പത്തിക കാഴ്ചപ്പാടിൽ നിന്നാണ്.

2021 ലെ ടി20 ലോകകപ്പിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിനായി തിളങ്ങിയ ലിയാം ലിവിംഗ്‌സ്റ്റണിനെ ആർച്ചറെ വിടാൻ മേലധികാരികൾ തീരുമാനിച്ചാൽ നിലനിർത്താം. മറുവശത്ത്, യശസ്വി ജയ്‌സ്വാളിന്റെ പേര് ചർച്ച ചെയ്യപ്പെടുന്ന ഒരേയൊരു ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് താരമാണ്. അദ്ദേഹം ഒരു അൺക്യാപ്ഡ് കളിക്കാരനായതിനാൽ, ഫ്രാഞ്ചൈസിക്ക് 4 കോടി രൂപ മാത്രമാണ് ചെലവ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment