ടിം പെയ്ൻ സെക്‌സ്‌റ്റിംഗ് വിവാദത്തിന് ശേഷം പാറ്റ് കമ്മിൻസ് ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ ടെസ്റ്റ് നായകനായി; സ്റ്റീവ് സ്മിത്തിനെ വൈസ് ക്യാപ്റ്റനായി തിരഞ്ഞെടുത്തു

‘സെക്‌സ്‌റ്റിംഗ്’ വിവാദത്തിൽ കഴിഞ്ഞയാഴ്ച ടിം പെയ്‌ൻ സ്ഥാനമൊഴിഞ്ഞതിനെത്തുടർന്ന് ഓസ്‌ട്രേലിയൻ പേസർ പാറ്റ് കമ്മിൻസിനെ വെള്ളിയാഴ്ച രാജ്യത്തിന്റെ പുരുഷ ടെസ്റ്റ് ക്രിക്കറ്റ് ടീമിന്റെ 47-ാമത് ക്യാപ്റ്റനായി നിയമിച്ചു.

മുൻ സഹപ്രവർത്തകന് നൽകിയ ചില വ്യക്തമായ സന്ദേശങ്ങൾ പരസ്യമായതിനെ തുടർന്ന് പെയ്ൻ തന്റെ സ്ഥാനം രാജിവച്ചിരുന്നു. സംഭവം നടന്നത് നാല് വർഷം മുമ്പാണെങ്കിലും, ആ സന്ദേശങ്ങൾ പരസ്യമായത് വിക്കറ്റ് കീപ്പർ ബാറ്റ്‌സ്മാന് രാജിവയ്‌ക്കുകയല്ലാതെ മറ്റൊരു മാർഗവുമില്ലായിരുന്നു.

വരാനിരിക്കുന്ന ആഷസ് അസൈൻമെന്റ് കണക്കിലെടുത്ത്, പെയിനിന് പകരം കമ്മിൻസ് നായകനായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടപ്പോൾ സ്റ്റീവ് സ്മിത്ത് ഡെപ്യൂട്ടി ആയി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു.

ക്രിക്കറ്റ് ഓസ്‌ട്രേലിയ രൂപീകരിച്ച 5 പേരടങ്ങുന്ന പാനൽ ടെസ്റ്റ് ക്യാപ്റ്റൻസി സ്ഥാനത്തേക്ക് വിവിധ സ്ഥാനാർത്ഥികളെ അഭിമുഖം നടത്തിയിരുന്നു. കമ്മിൻസിന് ഈ ബഹുമതി ലഭിച്ചതോടെ, ഓസ്‌ട്രേലിയൻ പുരുഷ ടെസ്റ്റ് ടീമിന്റെ മുഴുവൻ സമയ നായകനായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്ന ആദ്യത്തെ ഫാസ്റ്റ് ബൗളറായി, റിച്ചി ബെനൗഡിന് ശേഷം ടീമിനെ നയിക്കുന്ന രാജ്യത്തിന്റെ ചരിത്രത്തിലെ ആദ്യത്തെ ബൗളറായി.

നിലവിൽ ടെസ്റ്റ് സർക്യൂട്ടിൽ ലോക ഒന്നാം നമ്പർ ബൗളറാണ് കമ്മിൻസ്. പുരുഷ ദേശീയ ടീമിന്റെ ടെസ്റ്റ് ക്യാപ്റ്റനായി നിയമിതനായത് ‘അപ്രതീക്ഷിത ബഹുമതി’ എന്നാണ് അദ്ദേഹം വിശേഷിപ്പിച്ചത്.

“ഒരു വലിയ ആഷസ് സമ്മർ വരുന്നതിന് മുമ്പ് ഈ വേഷം സ്വീകരിക്കുന്നതിൽ ഞാൻ അഭിമാനിക്കുന്നു,” ക്രിക്കറ്റ് ഡോട്ട് കോം പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ കമ്മിൻസ് പറഞ്ഞു. “കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് വർഷങ്ങളായി ടിം (പൈൻ) ഗ്രൂപ്പിന് നൽകിയ അതേ നേതൃത്വം എനിക്ക് നൽകാൻ കഴിയുമെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

“ഞാനും സ്റ്റീവും ക്യാപ്റ്റൻമാരായി, ഈ സ്ക്വാഡിലെ വളരെ സീനിയർ കളിക്കാരും ചില മികച്ച യുവ പ്രതിഭകളും ഞങ്ങൾ ശക്തരും ഇറുകിയതുമായ ഗ്രൂപ്പാണ്. ഇതൊരു അപ്രതീക്ഷിത പദവിയാണ്, അതിന് ഞാൻ വളരെ നന്ദിയുള്ളവനും വളരെയധികം ആഗ്രഹിക്കുന്നു.” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കമ്മിൻസ്, സ്മിത്ത് എന്നിവരുടെ പേരുകൾ അഞ്ചംഗ സമിതിയുടെ പരിഗണനയ്ക്കായി സമർപ്പിച്ചു. 2018-ൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ പന്ത് ചുരണ്ടൽ പരാജയത്തെത്തുടർന്ന് നായകസ്ഥാനത്തുനിന്ന് നീക്കം ചെയ്യപ്പെട്ട സ്മിത്തിനെ രണ്ട് വർഷത്തേക്ക് ടീമിൽ ഔദ്യോഗിക നേതൃത്വപരമായ റോൾ ഏറ്റെടുക്കുന്നതിൽ നിന്ന് വിലക്കിയിരുന്നു.

ടെസ്റ്റ് ക്യാപ്റ്റനായി നിയമിതനായതിനെ കുറിച്ച് സംസാരിച്ച സ്മിത്ത് വീണ്ടും ഉത്തരവാദിത്തം ഏൽപ്പിച്ചതിൽ സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് സമ്മതിച്ചു.

“ടീമിന്റെ നേതൃത്വത്തിലേക്ക് മടങ്ങിവരുന്നതിൽ ഞാൻ സന്തുഷ്ടനാണെന്നും എനിക്ക് കഴിയുന്ന വിധത്തിൽ പാറ്റിനെ സഹായിക്കാനും സഹായിക്കാനും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” സ്മിത്ത് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. “ഞാനും പാറ്റും വളരെക്കാലമായി ഒരുമിച്ച് കളിച്ചിട്ടുണ്ട്, അതിനാൽ ഞങ്ങളുടെ ശൈലികൾ ഞങ്ങൾക്ക് നന്നായി അറിയാം.”

“മുഴുവൻ ഗ്രൂപ്പിനെയും പോലെ ഞങ്ങളും മികച്ച സുഹൃത്തുക്കളാണ്. ഒരു ടീമെന്ന നിലയിൽ, നല്ലതും പോസിറ്റീവുമായ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാനും പരസ്പരം നന്നായി ആസ്വദിക്കാനും ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ആഷസിലും അതിനുമപ്പുറവും ഞങ്ങൾ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുമ്പോൾ ആവേശകരമായ സമയങ്ങളുണ്ട്.”

ഇന്ന് രാവിലെ, കായികരംഗത്ത് നിന്ന് അനിശ്ചിതകാല ഇടവേള എടുക്കാനും പെയിൻ തീരുമാനിച്ചിരുന്നു, അതിനാൽ ആഷസ് അസൈൻമെന്റിൽ നിന്ന് തന്റെ പങ്കാളിത്തം പിൻവലിച്ചു. ആഷസിനുള്ള ടീമിൽ അദ്ദേഹത്തിന് പകരം മറ്റൊരു വിക്കറ്റ് കീപ്പറെ കണ്ടെത്തേണ്ടിയിരിക്കുന്നു ക്രിക്കറ്റ് ഓസ്‌ട്രേലിയ.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment