ന്യൂയോർക്ക് റഷ്യയ്ക്ക് ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തി; ഉക്രെയ്ൻ അഭയാർത്ഥികളെ സ്വാഗതം ചെയ്തു

ന്യൂയോർക്ക് – ന്യൂയോർക്ക് ഗവർണർ കാത്തി ഹോക്കുള്‍ ഞായറാഴ്ച റഷ്യയുമായി ബിസിനസ്സ് ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് തന്റെ സംസ്ഥാനത്തെ വിലക്കിക്കൊണ്ടുള്ള എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവിൽ ഒപ്പുവച്ചു.

റഷ്യയുടെ അധിനിവേശത്തോടുള്ള പ്രതികരണമായി ഉക്രേനിയൻ അഭയാർത്ഥികളെ ന്യൂയോർക്ക് സ്വാഗതം ചെയ്യുമെന്നും ഗവർണർ പറഞ്ഞു. യുഎസിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഉക്രേനിയൻ ജനസംഖ്യയുള്ള സംസ്ഥാനമാണ് തന്റെ സംസ്ഥാനമെന്ന് ആല്‍ബനിയില്‍ ഒരു പത്രസമ്മേളനത്തിൽ ഗവര്‍ണ്ണര്‍ പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങൾ നിങ്ങളോടൊപ്പം നിൽക്കുന്നു” എന്ന് പറയാൻ ഉക്രെയ്നിലെ ജനങ്ങൾക്ക് ഞങ്ങളുടെ ഹൃദയങ്ങളും വീടുകളും വിഭവങ്ങളും തുറന്നുകൊടുക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്,” ഹോക്കുള്‍ പറഞ്ഞു. യു എസിലെ ഒരു ദശലക്ഷത്തിലധികം ഉക്രേനിയന്‍ പൗരന്മാരില്‍ ഏകദേശം 140,000 പേർ ന്യൂയോർക്കിൽ താമസിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഫെഡറൽ കണക്കുകളില്‍ പറയുന്നു.

റഷ്യയ്‌ക്കെതിരെ കടുത്ത നിലപാടെടുത്ത ഗവര്‍ണ്ണര്‍ റഷ്യയുമായുള്ള വാണിജ്യബന്ധങ്ങളില്‍ നിന്നും വിട്ടുനില്‍ക്കുമെന്നതിനു പുറമെ ആ രാജ്യം നടത്തിയ നിക്ഷേപങ്ങൾ ഉള്‍പ്പടെ റദ്ദാക്കുമെന്നും വ്യക്തമാക്കി.

മോസ്കോയ്‌ക്കെതിരായ തന്റെ സംസ്ഥാനത്തിന്റെ സാമ്പത്തിക ഉപരോധത്തെക്കുറിച്ച് – റഷ്യൻ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ സംസ്ഥാനം എത്രമാത്രം നിക്ഷേപിച്ചു എന്നതുൾപ്പെടെ – ഹോക്കുള്‍ ഉടൻ തന്നെ വിശദാംശങ്ങളിലേക്ക് കടന്നില്ല. എന്നാൽ, ന്യൂയോർക്കിന്റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ റഷ്യയേക്കാൾ വലുതാണെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ഗവർണറുടെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവിന്റെ അർത്ഥം “ഈ മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനങ്ങളും അതിക്രമങ്ങളും ചെയ്യുന്ന റഷ്യയെ സഹായിക്കുന്നതിന് നേരിട്ടോ അല്ലാതെയോ സ്വന്തം നിക്ഷേപ പ്രവർത്തനങ്ങൾ സംസ്ഥാനം അനുവദിക്കില്ല” എന്നാണ്.

റഷ്യ വംശഹത്യ ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ആരോപിച്ച് ഉക്രൈൻ ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ പരമോന്നത കോടതിയിൽ കേസ് ഫയൽ ചെയ്തു.

“പ്രകോപനരഹിതമായ ഈ ആക്രമണത്തിന് പുടിന്റെയും റഷ്യയുടെയും നടപടിയെ ഞങ്ങൾ ശക്തമായി അപലപിക്കുന്നു, ഇത് ഇപ്പോൾ നിരപരാധികളായ മനുഷ്യർക്കെതിരായ അതിക്രമങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കുന്നു, ഇത് സഹിക്കാവുന്നതല്ല,” ഹോക്കുള്‍ പറഞ്ഞു.

റഷ്യയുടെ സാമ്പത്തിക വ്യവസ്ഥയെ ലക്ഷ്യമിട്ട് കഴിഞ്ഞയാഴ്ച പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ പുറപ്പെടുവിച്ച ഉപരോധത്തിനു പിന്നാലെയാണ് ന്യൂയോർക്കിലെ ഉപരോധം. വലിയ റഷ്യൻ ബാങ്കുകളുടെ ആസ്തികൾ തടയുമെന്നും, രാജ്യത്തിന്റെ ഹൈടെക് ആവശ്യങ്ങൾ ലക്ഷ്യമിട്ട് കയറ്റുമതി നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തുമെന്നും, അതിന്റെ ബിസിനസ് പ്രഭുക്കന്മാർക്ക് ഉപരോധം ഏര്‍പ്പെടുത്തുമെന്നും ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment