യോഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ സത്യപ്രതിജ്ഞ: വിവിഐപികളുടെ ലിസ്റ്റ് തയ്യാറായി; ഒരു ഡസൻ മുഖ്യമന്ത്രിമാരും നിരവധി സന്യാസിമാരും വ്യവസായികളും പങ്കെടുക്കും

ലഖ്നൗ: യോഗി സർക്കാരിന്റെ സത്യപ്രതിജ്ഞാ ചടങ്ങിനുള്ള ഒരുക്കങ്ങൾ തകൃതിയായി നടക്കുന്നു. മാർച്ച് 25ന് അടൽ ബിഹാരി വാജ്‌പേയി ഏകാന രാജ്യാന്തര സ്റ്റേഡിയത്തിൽ നടക്കുന്ന സത്യപ്രതിജ്ഞാ ചടങ്ങിൽ രാജ്യത്തെ രാഷ്ട്രീയ, മത, സാമൂഹിക, വ്യവസായ രംഗത്തെ പ്രമുഖർ പങ്കെടുക്കും. ഒരു ഡസൻ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ മുഖ്യമന്ത്രിമാരും നിരവധി ഉപമുഖ്യമന്ത്രിമാരും സത്യപ്രതിജ്ഞാ ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുക്കാൻ സമ്മതിച്ചിട്ടുണ്ട്. നിരവധി ശങ്കരാചാര്യരും പ്രമുഖ വ്യവസായികളും പരിപാടിയുടെ ഭാഗമാകും.

യോഗി സർക്കാരിന്റെ രണ്ടാം മന്ത്രിസഭയുടെ സത്യപ്രതിജ്ഞാ ചടങ്ങ് ഗംഭീരമാക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് സർക്കാരും സംഘടനയും. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി, പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിംഗ്, ആഭ്യന്തര മന്ത്രി അമിത് ഷാ, കേന്ദ്രമന്ത്രി ധർമേന്ദ്ര പ്രധാൻ, അനുരാഗ് താക്കൂർ, ഡോ. മഹേന്ദ്ര നാഥ് പാണ്ഡെ, യുപിയിലെ എല്ലാ മന്ത്രിമാരും ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുക്കും.

ബിജെപി ഭരിക്കുന്ന സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ മുഖ്യമന്ത്രിമാരെയും ക്ഷണിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഒരു ഡസൻ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ മുഖ്യമന്ത്രിമാരും അഞ്ച് ഉപമുഖ്യമന്ത്രിമാരും പങ്കെടുക്കും. നിരവധി പീഠങ്ങളിലെ ശങ്കരാചാര്യരും മറ്റ് നിരവധി സന്യാസിമാരും സന്യാസിനിമാരും ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുക്കും.

ബി.ജെ.പിയെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് സത്യപ്രതിജ്ഞാ ചടങ്ങുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് വിവിധ ഭാരവാഹികൾക്ക് വിവിധ ചുമതലകൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ശനിയാഴ്ച സംസ്ഥാന അദ്ധ്യക്ഷൻ സ്വതന്ത്രദേവ് സിംഗ് ഈ ഒരുക്കങ്ങള്‍ വിലയിരുത്തി. എല്ലാ ഒരുക്കങ്ങളും അവലോകനം ചെയ്യുന്നതോടൊപ്പം സംസ്ഥാന ജനറൽ സെക്രട്ടറി ഓർഗനൈസേഷൻ ലഖ്‌നൗ മഹാനഗരത്തിലെ ഭാരവാഹികളുമായി കൂടിക്കാഴ്ചയും നടത്തി. തലസ്ഥാനം അലങ്കരിക്കുന്നതിനൊപ്പം സംസ്ഥാനത്തുടനീളമുള്ള ചന്തകൾ അലങ്കരിക്കാനുള്ള സംവിധാനവും ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുക്കുന്നവർക്കായി 80 ടോയ്‌ലറ്റുകളാണ് ഒരുക്കുന്നത്. സ്റ്റേഡിയം 10 ​​ഭാഗങ്ങളായി തിരിച്ചാണ് ശുചീകരണം. വിമാനത്താവളം മുതൽ സ്റ്റേഡിയം വരെ 5000 ചെടിച്ചട്ടികളും 150 വെർട്ടിക്കൽ ഗാർഡനുകളും നിർമിക്കും.

സ്റ്റേഡിയത്തിലെ എല്ലാ സ്റ്റാൻഡുകളിലും ഗ്രൗണ്ടിൽ നിരത്തിയ 27,000 കസേരകളിലും ഖരമാലിന്യ സംസ്കരണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തും. ജൽ സന്സ്ഥാൻ വാട്ടർ ടാങ്കറുകൾ ക്രമീകരിക്കും. വിമാനത്താവളം മുതൽ സ്റ്റേഡിയം വരെയും കാളിദാസ് മാർഗ് മുതൽ രാജ്ഭവൻ വരെയും ശുചീകരണവും നടത്തും.

അർജുൻഗഞ്ചിന്റെയും അഹ്മമൗവിന്റെയും മൂലയിൽ നിർമിക്കുന്ന 105 വെർട്ടിക്കൽ ഗാർഡനുകളുടെ എണ്ണം 150 ആയി ഉയർത്താൻ നിർദേശം നൽകി. കാളിദാസ് മാർഗ് ഇന്റർസെക്ഷൻ, വിക്രമാദിത്യ മാർഗ്, വിഐപി ഗസ്റ്റ് ഹൗസിന് പുറത്ത്, അർജുൻഗഞ്ച് ദാൽ, അഹ്മൗ, എയർപോർട്ട് കവാടം എന്നിവിടങ്ങളിൽ 5000 ചെടിച്ചട്ടികൾ നടും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News